ความคิดเห็นที่ 1

ขอบคุณ พี่ทุกคนมากนะค่ะ ที่ช่วยตอบคำถาม

จากคุณ : Cline (Cline)
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 20:50:10

ความคิดเห็นที่ 2  

ทูตกุหลาบ อยากถึงวัน มีท เร็วๆจังเลย อยาก จื้น กับ พี่ๆบ้านโบ ค่ะ

วันนี้ น้องทำรายงาน ทำการบบ้านเสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ......พี่ปิ๊กบอก ไว้ ว่ารักได้ ชอบได้ จื้นได้ แต่อย่าทิ้งการเรียน...น้องเลย ปั้นกันจนเสร็จ ค่ะ เพื่อนงาน มีท โดยเฉพาะค่ะ อิอิ

.
.
.
.
ชนแก้ว พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ พลุ ชนแก้ว

จากคุณ : love Hwangbo
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 20:51:30 A:58.9.115.104 X: TicketID:247699

ความคิดเห็นที่ 3

ขอบคุณพี่ทุกคน
มากนะค่ะ ที่ช่วยตอบคำถาม ค่ะ

จากคุณ : Cline (Cline)
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 20:53:49

ความคิดเห็นที่ 4

สวัสดีค่าคุณรุ้ง ปีใหม่ทำงานค่ะ และกินๆๆๆ เนื่องในโอกาสปีใหม่ จนป่วย  สมน้ำหน้าตัวเอง ตะกละจริงๆ  แล้วคุณรุ้งไปเที่ยวไหนมารึป่าวคะ

ตอนนี้รู้สึกว่าลงได้แล้ว เพราะลองเอาลิงค์เจ้าของผลงานออกไป คาดว่าพันทิปห้ามลงลิงค์บล็อกแบบนี้ ?? ที่จริงน่าจะมี pop up ขึ้นมาบอกให้รู้ตอนกดส่งข้อความว่ามันมีคำต้องห้าม ให้ไปแก้ จะได้ไม่งงเนอะ

พลุ พลุ  ถึงน้องๆ สมาชิกใหม่ทุกคนนะคะ พี่สนับสนุนให้น้องๆ ลองไปอ่านบ้านหลังเก่าๆ จากต้นกระทู้ที่ให้ลิงค์ไว้ แล้วจะเพลินจนลืมกระทู้บ้านหลังปัจจุบันไปเลยค่า อ้าว จริงๆ นะ แต่ก่อนจิ้นกันมันส์ระเบิดระเบ้อ ตอนนี้เริ่มหมดมุกแล้ว หากินแต่กับจิ้นตอนเก่าๆ นี่แหละจ้า

จากคุณ : tormay
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 20:54:00

ความคิดเห็นที่ 5

สวัสดีค่าคุณรุ้ง ปีใหม่ทำงานค่ะ และกินๆๆๆ เนื่องในโอกาสปีใหม่ จนป่วย  สมน้ำหน้าตัวเอง ตะกละจริงๆ  แล้วคุณรุ้งไปเที่ยวไหนมารึป่าวคะ

ตอนนี้รู้สึกว่าลงได้แล้ว เพราะลองเอาลิงค์เจ้าของผลงานออกไป คาดว่าพันทิปห้ามลงลิงค์บล็อกแบบนี้ ?? ที่จริงน่าจะมี pop up ขึ้นมาบอกให้รู้ตอนกดส่งข้อความว่ามันมีคำต้องห้าม ให้ไปแก้ จะได้ไม่งงเนอะ

พลุ พลุ  ถึงน้องๆ สมาชิกใหม่ทุกคนนะคะ พี่สนับสนุนให้น้องๆ ลองไปอ่านบ้านหลังเก่าๆ จากต้นกระทู้ที่ให้ลิงค์ไว้ แล้วจะเพลินจนลืมกระทู้บ้านหลังปัจจุบันไปเลยค่า อ้าว จริงๆ นะ แต่ก่อนจิ้นกันมันส์ระเบิดระเบ้อ ตอนนี้เริ่มหมดมุกแล้ว หากินแต่กับจิ้นตอนเก่าๆ นี่แหละจ้า

เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 20:55:18

ความคิดเห็นที่ 6

บ้านด๋อยป่าวคะ ????

เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 20:56:07

ความคิดเห็นที่ 7  

ความคิดเห็นที่ 110
เข้าใจแล้วค่ะ พี่อุ๋ย(Madamaa).อิอิ

ก็ต๋อมแต๋มเห็นบ้านเราเงียบๆไปนิดหนึ่งเลย ยิ่งคำถามไปใหญ่เลย อิอิ.....

ค่ะ น้องไปอ่านมาแล้วค่ะ
อิอิ จื้นทุก หลังเลยค่ะ เรื่องที่เกี่ยวกับ พี่ฮวางโบ อิอิ.....

ทั้งข่าว ทั้งผลงาน......
ขอบคุณที่พี่ๆๆ ให้คำตอบทุกๆๆข้อ ของคำถามที่น้องได้ ถามไปค่ะ

รักพี่สาวบ้านโบทุกท่านค่ะ
.......
พี่คงเหนื่อกานมากแน่ๆเลยถ้ามีน้องอย่าง ต๋อมแต๋ม ในบ้าน อิอิ
..........

เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 21:01:11 A:58.9.115.104 X: TicketID:247699

ความคิดเห็นที่ 8

**คห.111 สวัสดีปีใหม่เช่นกันค่ะ...คุณรุ้ง.......ปีใหม่ปีนี้...ก้อเที่ยวใกล้ ๆ ล่ะค่ะ...และช่วงนี้อ่านตำราน้อยลงนิดนึงแล้วค่ะ...
เพราะต้องทำภารกิจฟิชโช่ตัวสำคัญตัวใหม่อยู่ค่ะ...ขอบคุณคุณรุ้งมากนะค่ะ.........จุ๊บๆ

**สวัสดีปีใหม่...น้องหนูด้วยนะจ๊ะ...หายหน้าหายตาจากบ้านโบไปนานเลยน้า!!!...พี่ ๆ คิดถึงกันรู้ป่าววววว..haha

**และตอนนี้ก้อต้องขอตัวไปนอนก่อนนะค่ะ...หยุดยาวมา 4 วัน พรุ่งนี้ก้อเป็นการเริ่มต้นการทำงานวันแรกของปีซะด้วย.......Good night na ka!!!

จากคุณ : อุ๋ย (Madamaa)
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 21:02:23

ความคิดเห็นที่ 9  

หลับฝันดีนะค่ะพี่ อุ๋ย (Madamaa) สุดสวยและน่ารัก....
.
.
.พรุ่งนี้จะได้ ชดชื่นแจ่มใส วันทำงาน วันแรก ของปีเสือ นะค่ะ.....

เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 21:12:06 A:58.9.115.104 X: TicketID:247699

ความคิดเห็นที่ 10

มีใครเห็นกระทู้ คห.ล่าสุดมาอยู่ข้างบนสุดเหมือนเราบ้างรึป่าวคะ บ้านด๋อยรึป่าว หรือเราเป็นอยู่คนเดียว ชักงงค่ะ

เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 21:13:55

ความคิดเห็นที่ 11

**พี่อุ๋ยก้อเห็นเหมือนกันจ้า!! ..น้องหนู..สงสัยพวกเราจะเวิ้นเว้อ..เวลาชนกันเปรี้ยงปร้าง!!..แน่ ๆ เลยอ่ะ.....บ้านเลยด๋อย!!!

จากคุณ : อุ๋ย (Madamaa)
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 21:17:11

ความคิดเห็นที่ 12

รอแปบนะคะ เดี๋ยวหนูลองขึ้นบ้านใหม่ให้ค่า แล้วจะมาบอก

เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 21:18:21

ความคิดเห็นที่ 13

วันนี้ พี่รุ้งขอตัวไปพักก่อนนะคะ...ไม่ค่อยสบาย....

..ว่างๆ จะแวะเข้ามาคุยด้วยใหม่จ้า.....

...นอนหลับฝันดีกันทุกคนนะคะ....

..บ้ายบายๆๆๆๆๆๆๆ

จากคุณ : รุ้งคนน่ารัก
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 21:18:34

ความคิดเห็นที่ 14

คุณหนู... ลองดูเรื่อง baby and me  หรือยังคะ พระเอกคนเดียวกัน บิวตี้ฟูลไลฟ์  คะ  น่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ

...รุ้งไม่ได้ไปใหนคะ ไม่สบาย... อากาศเปลี่ยนแปลงปรับตัวไม่ทัน..เลยด๋อย เหมือนเวบพันทิพ ตอนนี้เลย  5555

จากคุณ : รุ้งคนน่ารัก
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 21:21:38

ความคิดเห็นที่ 15

บ้านหลังนี้เจ้าแม่แรงค่ะ ตามมาจิ้นกันต่อได้ที่นี่เลยจ้า

เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 21:23:48

ความคิดเห็นที่ 16  

คห88
ถึงพี่ "ส้ม"ค่ะsmile
ที่ว่า หนุ่ม SS501 แยกที่พักกันคนละที่หรือเปล่า อ่ะ หรือว่าจะแยกกันอยู่แล้วค่ะ คือ บ้านใครบ้านมัน ..
เพราะจากที่ รายการ WGM ในวันชูชกของเกาหลี ที่MC ได้ บอกเรื่องดวงของคู่แต่งงานในรายการ หรือเปล่า ค่ะที่ บอกให้ ชินลางระวัง ผู้ชายที่อยู่รอบข้างของบูอินนะ ระัวังฝ่ายหญิงจะไปปันใจให้อีกฝ่ายหรือ เปล่า ค่ะ
**สาเหตุที่ไม่ได้พัก หอด้วยกันเพราะอย่างงี่หรือเปล่า ค่ะ....แอบลุ้นอิอิ***
พลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุ
smile smile smile smile smile smile smile smile smile
(จื้นอีกแล้ว).

เรา อิอิ
WGM...จังไม่จบ ค่ะ อิอิ

เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 21:33:37 A:58.9.115.104 X: TicketID:247699

ความคิดเห็นที่ 17  

cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry cry

เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 21:47:50 A:58.9.115.104 X: TicketID:247699

ความคิดเห็นที่ 18  

มาทักทายบ้านครบร้อยทู้ & Happy New Year จ้า.

ไม่ได้เข้าบ้านมาหลายวันจากภารกิจอันยุ่งเหยิง แต่ยังรักโบ&จุง และคิดถึงทุกคนค่ะ ปีใหม่แล้วขอให้มีความสุข ร่ำรวยและมีสุขภาพแข็งแรง กันทุกๆคนนะคะ

จากคุณ : pumsshi (pumsshi)
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 53 00:08:25

7D&URL=http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8722539/A8722539.html'); } function openProfileWindow(id) { popupProfileWin = window.open('http://members.pantip.com/info.php?id='+id); } function openPrintWindow() { popupPrintWin = window.open('/cgi-bin/cafe/print.cgi?A8722539'); } function VerifyMemberLogin() { popupMember = window.open('/cafe/confirm_member_login.php', 'send', 'scrollbars,resizable,width=360,height=275'); } function openManageEcardWindow(msg) { popupManEcard = window.open('/cafe/php/ecard/manage_ecard.php?id=8722539&msg='+msg, 'manage', 'scrollbars,resizable,width=420,height=300'); } function openSendEcardWindow(msg) { popupSendEcard = window.open('/cafe/php/ecard/cafe_card.php?group=A&id=8722539&msg='+msg); } function SelectAttach(){ var att=document.getElementById("attach"); if (att.selectedIndex==0) { PosterType('file'); } else if (att.selectedIndex==1) { PopupDraw('A', '26', '8722539'); } else if (att.selectedIndex==2) { PosterType('youtube'); } } if (window.top!=window.self) { window.top.location=window.self.location; } //-->
Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รวมพลคนรัก Hwangbo Hye Jung(The Idol Killer ) # Happy Anniversary for New Home # 100{แตกประเด็นจาก A8717484}  

Happy New Year  2010  & Happy New Home  no. 100  to BAN -Ruam-Pol-Kon-Rak Hwangbo Hye Jung (The Idol Killer )

เอ้าจุดพลุฉลองบ้านครบ 100 หลังหน่อยเร็ว

พลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุ

พลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุพลุ

สุขสันต์วันปีใหม่ และ ขอแสดงความยินดีในวันขึ้นบ้านใหม่หลังที่ 100 ของบ้านรวมพลคนHwangbo Hye Jung(The Idol Killer )  นะค่ะ

และแล้วบ้านของเราก็ครบ  100 หลังแล้วนะค่ะ  ขึ้นบ้านใหม่พร้อมกับปีใหม่ ถือเป็นความโชคดีจริงๆ   ขอให้เจ้าของบ้าน Hwangbo Hye Jung  และ แนวร่วม สมาชิกทุกท่าน ที่มีความเชื่อ ความพยายาม ความตั้งใจ และมีความรักในตัวโบ  ที่ร่วมทุกร่วมสุขกันมาตั้งแต่บ้านหลังแรก จนมาถึงบ้านหลังที่ 100 นี้ มีความสุขตลอดไป ในบ้านหลังใหม่ไปพร้อมๆ กับปีใหม่นี้นะค่ะ  ขอให้ทุกท่านจงมีความเชื่อ เชื่อในสิ่งที่ตัวเองคิด ใครจะพูดอะไร หรือทำอะไร ต้องหวั่นไหว สู้ไปด้วยกันจนกว่าความฝันของพวกเราจะเป็นจริงและ พร้อมที่จะรวมพลังเพื่อสนับสนุนและรักสาวคนนี้ตลอดไ ป

จากคุณ : p_flower
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 01:29:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com