ความคิดเห็นที่ 21

คนที่หลังไมค์หานัญ นัญจะทยอยตอบเท่าที่ตอบได้นะค่ะ ขอโทดที่ตอบช้านะค่ะ ตอนนี้มือเป็นปลาหมึก

นัญรู้ว่าทุกคนที่มาถามคือแฟนคลับน้องคุณ สิ่งที่นัญจะบอกไม่ใช่สิ่งที่ใหญ่ดตอะไรค่ะ มันเป้นเพียงแค่ Feeling ที่คนๆนึงถูกกระทำเท่านั้น

และนนัญจะดีใจมาก ถ้ารู้กันแล้ว คนที่ชอบน้องคุณ ก็ยังรักน้องต่อไป เพราะนัญเองก็อยากรักน้องจริงๆค่ะ นัญไม่ได้อยากเกลียดน้อง

เคยกันไหมค่ะ ?.... ที่เราอยากรักใคร แต่เรารักไม่ได้สักที เพราะมันติดแค่จุดเล็กๆที่เราก้าวข้ามไปไม่ได้

สิ่งที่นัญอยากจะบอกทุกคน ไม่ใช่ว่า มาจับผิดว่า "น้องคุณ ดีหรือไม่ดี ตรงไหน"

... สิ่งที่นัญอยากบอกทุกคน มันง่ายๆมาก แค่เพียงว่า .... หากใครที่วิจารณ์น้องคุณบ้าง ในสิ่งที่ต่างกันออกไป นัญอยากให้คนเหล่านั้นได้มีที่ยืนบ้าง? แค่ันั้นเอง

เรารัก เราถึงติเตียน บางคนใช้คำพูดไม่เป็น ไม่เป็นไร ... แปลว่า เค้าก็ยังดู ยังมอง ไม่งั้นจะติเป้นเรื่องเป็นราวได้ยังไง ? แสดงว่ามันก็สนใจอยู่บ้าง ถูกไหมค่ะ ?

เพราะพูดกันตรงๆ ถ้าจับน้องคุณมานั่งตรงหน้า นัญจะไม่ชมน้องแม้แต่นิดเดียว ... แต่เราไม่มีโอกาสแบบนั้นค่ะ และก็ไม่คิดว่าจะมีวันนั้นด้วย

ในฐานะที่เคยเห้นน้องทำงาน ยังคงชมในฐานะคนทำงานค่ะ ... น้องเก่ง อึด ถึกทน คูโบต้า ยังคงชมอยู่ค่ะ

แต่ในฐานะแฟนคลับ ถ้าจับน้องมาคุยตรงหน้า นัญคงร้องไห้นะค่ะ .... พูดไม่ออกค่ะ

ปล. เมื่องานวันที่ 29 ที่น้องคุณบินได้ ... น้องคุณคือคนแรกที่นัญเป็นห่วงค่ะ และแปลกใจตัวเองมาก "นี่ชั้นห่วง ชนค.หรือนี่?" 555555

จากคุณ : Nuniegirl^0^
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 20:50:01

ความคิดเห็นที่ 22  

กลัวบ้านด๋อย
ไม่มีใครแปะรูปทำร้ายบ่ายสองกันเลย
ลองเทสนะคะ เล่นเกมส์พี่ด้วงต่อ
ถ้าด๋อยอีก คงเป้นความผิดโบ้ท

จากคุณ : คุณนายจาง
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 20:50:54

ความคิดเห็นที่ 23

ขอออกตัวด้วยแล้วกัน ส่วนตัวเข้าใจโต้ด เข้าใจนัญ เข้าใจทุกคนในเรื่องนี้นะคะิ มีประสบการณ์เหมือนกัน แต่ไม่ขอพูดแล้วกัน

ขอให้พยายามแบบที่ทรายก็ได้พยายามมาแล้วๆ กันนะ สู้ๆ ยังไงก็รัก 2PM เหมือนกัน

จากคุณ : Nookheng
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 20:51:28

ความคิดเห็นที่ 24  

ด๋อยอีกแล้วอ่ะ เค้าขอโทษษษษษษษษษษษษษ

แค่ขู่จะยึดบ้านขำๆเองแค่นี้ต้องด๋อยใส่เลยหรือฮ่ะ

เค้าจะอัปเปหิตัวเองไปอาบน้ำ ชิ งอนแ้ล้วเฟร้ย

จากคุณ : ด้วง
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 20:52:38 A:124.122.5.136 X: TicketID:154399

ความคิดเห็นที่ 25

เอ่อ เข้ามาดูในบ้านระเบียงนี้มานานแล้วค่ะ อยากทราบว่าคุณ Nuniegirl เจออะไรที่ไม่ดีเกี่ยวกับน้องคุณเหรอคะ อยากให้เล่าหน่อยเพราะที่ทราบมาว่าตอนที่น้องคุณมาเชียงใหม่ แฟนคลับที่นั่นมีแต่บอกว่าน้องเป็นคนที่มีมารยาทมาก ขนาดเหนื่อยขนาดไหนตอนงานจบนิชคุณอยู่ในรถยังเปิดผ้าม่านออกมาแล้วก็ยิ้มและโบกไม้โบกมือให้แฟนคลับทุกคนเลย ขนาดแดนเซอร์ แม่บ้านที่สหพานิชน้องคุณยังยกมือไหว้เลย ถ้าคนนิสัยไม่ดีจริงเค้าคงต้องมีหลุดบ้างแหล่ะ แต่นี่มีแต่คนชมน้องคุณตลอดเลย ...
อยากทราบจริง ๆ ว่าเรื่องอะไรที่คุณเจอมาไม่ดีอ่ะ หรือเป็นเรื่องขอถ่ายรูปคู่เปล่า ถ้าเป็นอย่างนั้นมันเป็นกฎของบริษัท JYP ไม่ใช่เหรอว่าไม่ให้ถ่ายรูปคู่ถ้ารูปหมู่ถ่ายได้ เค้าให้ลายเซ็นต์ได้อย่างเดียวอ่ะ คือยังไงน้องคุณเค้าก็เป็นคนไทยเหมือนกันก็อยากให้กำลังใจน้องเค้าบ้างน่ะค่ะ อย่าว่าน้องในทางที่ไม่ดีเลยค่ะ น้องคุณเค้าจะเสียกำลังใจเปล่าถ้ามันไม่จริงน่ะค่ะ เพราะตอนนี้น้องเค้าดังมากมีคนรักก็ย่อมมีคนเกลียดเป็นธรรมดาค่ะ...

จากคุณ : ภาพน้องคุณตอนผมยังสั้น (สาวแห่งสายลม)
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 20:55:08

ความคิดเห็นที่ 26  

จ๊ากกกกกกกกกกกกกก   ด๋อยอีกแว้ววววววววว

จากคุณ : อีฟ'29 (watershadow)
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 20:56:27

ความคิดเห็นที่ 27

ด๋อยอีกหรอคะ  ตามหลายหลังแว้วน๊า

จากคุณ : 2PM~Scholes
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 20:59:18

ความคิดเห็นที่ 28

เดี๋ยวแตกกระทู้ให้นะ แปร๊บนึง

เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 20:59:32

ความคิดเห็นที่ 29

อ่านมานานมาก ด้วยความไม่ชอบใจ

พี่พูดตรงๆ นะนัญ
ไม่ว่าพวกคุณจะไปเจออะไรมา นั่นไม่ใช่สิ่งที่คนอยู่ที่นี่ต้องรับผิดชอบ
พี่พูดแบบเป็นกลางนะคะ
ขอให้ตั้งสติแล้วคิดถึงสิ่งที่พูดให้ดี
เอาไว้ให้พวกเขาไปเจอแบบที่คุณเจอแล้วค่อยมาคุยกันว่า
เธอรู้สึกเหมือนกันหรือเปล่า

แต่การที่โต๊ดเข้ามาแล้วพูดสาเสียดสีคนอื่น
พี่ว่ามันคนละเรื่องกับการที่ไปเจออะไรมา

แต่มันคือนิสัยส่วนตัวที่ก้าวร้าวและนั่นไม่เกี่ยวกับนิชคุณหรือใครทั้งนั้น

พี่ว่าพี่มีเหตุผลมากพอที่จะฟังทุกความคิดเห็นนะ
แต่พี่จะไม่ทนกับคนหยาบคาย

มีปัญหาโทรมาคุยได้เลยค่ะ พี่พร้อม

จากคุณ : asterisk
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 21:01:55

ความคิดเห็นที่ 30

[[ 046 ]] BBC Family @ 2PM "Home of Memory" ระเบียงบ้านนี้มีไว้..พยายามกันนะทุกคน

เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 21:03:12

ความคิดเห็นที่ 31

ทางนี้ค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8724704/A8724704.html

เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 21:05:40

ความคิดเห็นที่ 32

เอ่อ เข้ามาดูในบ้านระเบียงนี้มานานแล้วค่ะ อยากทราบว่าคุณ Nuniegirl เจออะไรที่ไม่ดีเกี่ยวกับน้องคุณเหรอคะ อยากให้เล่าหน่อยเพราะที่ทราบมาว่าตอนที่น้องคุณมาเชียงใหม่ แฟนคลับที่นั่นมีแต่บอกว่าน้องเป็นคนที่มีมารยาทมาก ขนาดเหนื่อยขนาดไหนตอนงานจบนิชคุณอยู่ในรถยังเปิดผ้าม่านออกมาแล้วก็ยิ้มและโบกไม้โบกมือให้แฟนคลับทุกคนเลย ขนาดแดนเซอร์ แม่บ้านที่สหพานิชน้องคุณยังยกมือไหว้เลย ถ้าคนนิสัยไม่ดีจริงเค้าคงต้องมีหลุดบ้างแหล่ะ แต่นี่มีแต่คนชมน้องคุณตลอดเลย ...
อยากทราบจริง ๆ ว่าเรื่องอะไรที่คุณเจอมาไม่ดีอ่ะ หรือเป็นเรื่องขอถ่ายรูปคู่เปล่า ถ้าเป็นอย่างนั้นมันเป็นกฎของบริษัท JYP ไม่ใช่เหรอว่าไม่ให้ถ่ายรูปคู่ถ้ารูปหมู่ถ่ายได้ เค้าให้ลายเซ็นต์ได้อย่างเดียวอ่ะ คือยังไงน้องคุณเค้าก็เป็นคนไทยเหมือนกันก็อยากให้กำลังใจน้องเค้าบ้างน่ะค่ะ อย่าว่าน้องในทางที่ไม่ดีเลยค่ะ น้องคุณเค้าจะเสียกำลังใจเปล่าถ้ามันไม่จริงน่ะค่ะ เพราะตอนนี้น้องเค้าดังมากมีคนรักก็ย่อมมีคนเกลียดเป็นธรรมดาค่ะ...
แล้วก็อยากเสริมนิดนึงค่ะ ถ้าคนนิสัยหยิ่งหรือไม่ดีจริง ตอนอยู่เกาหลีก็ต้องมีหลุดบ้างแหล่ะ แต่ที่เห็น ๆ ในคลิปในรายการ หลังรายการ และก็คลิปที่แฟนแคมถ่ายมา ก็เห็นแต่พฤติกรรมแต่ด้านดี ๆ นะคะ ยังไงถ้าไม่ชอบน้องคุณยังไงก็ไม่น่ามาพูดในทำนองที่ว่าน้องนิสัยไม่ดีน่ะค่ะ เพราะสงสารน้องเค้าถ้ามันไม่จริงน่ะค่ะ...

จากคุณ : สาวแห่งสายลม (สาวแห่งสายลม)
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 21:08:46

ความคิดเห็นที่ 33

แล้วก็อยากเสริมนิดนึงค่ะ ถ้าคนนิสัยหยิ่งหรือไม่ดีจริง ตอนอยู่เกาหลีก็ต้องมีหลุดบ้างแหล่ะ แต่ที่เห็น ๆ ในคลิปในรายการ หลังรายการ และก็คลิปที่แฟนแคมถ่ายมา ก็เห็นแต่พฤติกรรมแต่ด้านดี ๆ นะคะ ยังไงถ้าไม่ชอบน้องคุณยังไงก็ไม่น่ามาพูดในทำนองที่ว่าน้องนิสัยไม่ดีน่ะค่ะ เพราะสงสารน้องเค้าถ้ามันไม่จริงน่ะค่ะ...

จากคุณ : สาวแห่งสายลม
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 21:12:05

ความคิดเห็นที่ 34  

...คุณนัญคะ คุณโต้ดคะ...จากใจจริง ...เราเจ็บมากแทบอยากจะร้องไห้
เราไม่เคยคิดว่าจะมีคนไม่ชอบน้องขนาดนี้ .....
1. ไม่ว่าคุณ จะเจออะไรมา เราขอโทษแทนน้อง และเราก็คิดว่าน้องคงไม่เจตนาและมีเหตุผล .....
2. คุณ จะไม่รัก ไม่ชอบน้องคุณ เราเข้าใจ และเราก็ไม่ตำหนิ
3. แต่เรารักน้องคุณมาก รักเหมือนคนในครอบครัว  และพร้อมที่จะให้อภัย
ทุกอย่าง เรากราบหละ อย่าได้ โพสข้อความแบบนี้อีกเลย
กลัวว่ามันจะมีคนไม่หวังดี เอาไปโพสในวงกว้าง
....เราสงสารน้องคุณ และคนที่รักน้องคุณ .....
และเราก็ขอโทษกับบางความเห็นที่อาจจะแรงไปหน่อย

4. เราคนไทยนะ มีอะไรก็น่าจะให้อภัยกัน  ....
....ท่องไว้คะ อดทน ให้อภัย คนไทย ด้วยกัน

เดี๋ยวจะกลับมาลบคะ .....

จากคุณ : love (บานานา2)
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 21:39:01

="#c0d3f3">จากคุณ : vinhv
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 20:09:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com