Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

{{{ 10 หนังยอดแย่ แห่งปี 2009 - Joblovenuk's List }}}  

..............กลับมาอีกครั้งแล้วครับ ตามคำเรียกร้องของแฟนๆ ( ใครเรียกฟะ ? ) กับ 10 หนังสุดห่วยแตก แห่งปี พุทธศักราช ๒๕๕๒ !! หนังที่กระผมอยากจะลืมๆมันให้หมดไปจากใจ ~ ที่เก่า เวลาเดิม คิดว่าคุณๆคงจะกลับมาจากการพักผ่อนแล้วนะครับ ก็ขอ " สวัสดีปีใหม่ " แฟนๆเพื่อนๆทุกท่านอย่างเป็นทางการ ไว้ ณ ที่นี้นะครับ ก็ขอให้ปีนี้เป็นปีที่ดีกว่าปีก่อนๆของคุณๆนะครับ

..............ปีนี้เนื่องจากผมได้ดูหนังค่อนข้างเยอะ แม้บางเรื่องอาจจะดูมาจากการชมแผ่นที่บ้านก็ตามที ก็ขอเอามาสรุปรวบรวมไว้พร้อมๆกันซะเลย ดังนั้นการจัดอันดับหนังยอดเยี่ยม และ หนังห่วยแตก จึงเป็นอะไรที่ค่อนข้างยากถึงยากมาก ต้องมานั่ง short list คัดแล้ว คัดอีก หลายรอบ กว่าจะออกมาเป็นลิสท์ อย่างที่คุณๆเห็นกันได้เนี่ย ทำใจลำบากมาก เมื่อตอนคัดหนังบางเรื่องออกไป

..............เนื่องจากปีนี้มีหนังไทย ฉายเยอะ หรือว่าผมได้ดูหนังไทยเยอะกว่าปกติก็ไม่ทราบ เลยมีหนังไทยติดลิสท์ผมทั้งยอดเยี่ยม ยอดแย่ เยอะไปหมด !! เอาล่ะสิครับ จะมีหนังไทยเรื่องดังๆ เรื่องที่คุณๆชอบ เรื่องที่เป็นกระแส หนังของค่ายที่มีเพื่อนๆชื่นชอบกันอยู่บ้างหรือเปล่า ลองมาติดตามกันดูแล้วกันนะครับ .. เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา มาเริ่มกันเลยดีกว่านะครับ ~  

<< ถูกใจ ตรงใจ เรื่องใหน ก็กด Give มาได้ตามสะดวกนะครับ ... คริคริ >>

{{{ 10 หนังยอดแย่ แห่งปี 2008 - Joblovenuk's List }}}

http://topicstock.pantip.com/chalermthai/topicstock/2009/01/A7385282/A7385282.html

สำหรับอันดับ 10 หนังยอดแย่ พุทธศักราช 2552 ได้แก่ ....

อันดับ 10 - Harry Potter and half blood prince

จากคุณ : joblovenuk
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 53 09:07:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com