Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~:[SONE~UniteD]:~Girls'GeneratioN~:We LovE SNSD!# 259 Day off ... ได้พักสักทีนะคะที่รัก{แตกประเด็นจาก A8724507}  

day off:day off[ syn: holiday; vacation]

* day off
   * [N]วันหยุด (ไม่ต้องทำงาน)
   * day off[ syn: holiday; vacation]

Cr; Moohin!dict

ค่ะ....ในที่สุดสาว ๆ เราก็ได้หยุดพัก หลังจากลุยงานหนักกันมานานหลายเดือน

ค่ะ...ขอให้พักผ่อนชาร์ตแบตกันให้เต็มที่ไปเลยนะคะ  กินเยอะ ๆ นอนเยอะ ๆ  

อ้อ...สำหรับน้องเห็ดที่รัก  ไม่ต้องกินเยอะก็ได้นะคะ  ด้วยรักและห่วงใยจากใจแม่ยกค่ะลูก

ขอบ่นนิดนึงนะคะ

สวัสดีเด็กน้อยซับไทย.....อะไรกันคะนั่น

โหดไปหรือเปล่า...

ห้าพันกว่าบาท  ราคาขนาดนี้...แฟนคลับที่เป็นเด็ก ๆ เค้าจะเอาเงินจาำกไหนมาซื้อกันคะ

อย่าว่าแต่เด็ก ๆ เลย...ไอ่คนทำงานอย่างเรา  ยังสะดุ้ง  

คุณบอกว่าไม่มีใครบังคับให้พวกเราซื้อไปดู...แต่เมื่อคุณซื้อลิขสิทธิ์มา  มันก็เหมือนกับมัดมือชกพวกเราแล้ว

เพราะมันคือวิธีเดียวที่พวกเราจะดูรายการนี้แบบซับไทย

หรือไม่...ก็ไม่ต้องดู(ซับไทย)มันเลย

แก้ไขเมื่อ 05 ม.ค. 53 17:28:49

จากคุณ : ปีศาจตัวกลม
เขียนเมื่อ : 5 ม.ค. 53 17:28:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com