Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

((((( รวมข่าว รวมมิตร A&K ))))) #267 'เชลยศักดิ์ ' คุณหญิงอลิสา vs ร้อยโทโยธิน{แตกประเด็นจาก A8745303}  

Ann Thongprasom & Theeradej Wongpuapan club@pantip.com
(Established on 15 July 08)

Combined wih KA (KenAnn) fan club in China and Ann's fan club in Taiwan

http://kenann.5d6d.com/bbs.php ภาษาจีน

แปลไทย

http://translate.google.co.th/translate?prev=_t&hl=th&ie=UTF-8&u=http%3A%2F%2Fkenann.5d6d.com

http://annethongprasom.5d6d.com/bbs.php ภาษาจีน

แปลไทย

http://translate.google.co.th/translate?prev=_t&hl=th&ie=UTF-8&u=http%3A%2F%2Fannethongprasom.5d6d.com

ถึงแม้ละคร “สูตรเสน่หา” จะจบแล้วด้วยความชื่นมื่นของทุกฝ่าย แต่บรรยากาศยังคงอบอวลด้วยความหวานแหววและรอยยิ้ม เหมาะกับเทศกาลรื่นเริงปีใหม่ ก็เลยหยิบยกบางส่วนของบทประพันธ์มาเรียกเสียงหัวเราะจากมิตรรักแฟนเพลงที่ชอบดูละครเรื่องนี้

โดยส่วนตัวนึกขอบคุณคุณกิ่งฉัตรที่เป็นผู้ก่อกำเนิดละครน่ารักๆเรื่องนี้ ละครและนักแสดงจะทำได้ดีหรือไม่นั้นแน่นอนประชาชนคนดูเป็นผู้ตัดสิน และถึงแม้ว่าจะไม่ได้สมบูรณ์แบบร้อยเปอร์เซ็นต์ แต่องค์ประกอบของละครเรื่องนี้ก็ทำให้เรารู้สึกว่าเป็นละครที่พิเศษอย่างยิ่ง เพราะได้มอบความสุขให้ผู้ชมอย่างเต็มอิ่มและทำให้สุขภาพจิตดีขึ้นอย่างน้อยก็สี่ชั่วโมงต่อสัปดาห์ตลอดเวลาที่ละครออกอากาศ

นวนิยาย "สูตรเสน่หา" และ "ค่าของหัวใจ" ซึ่งเป็นเรื่องราวของนายตัวเปี๊ยกและตัวละครใหม่ (แต่มีคุณแม่อลินคุณพ่อครูกุ๊กและน้องอลินาแจมเป็นระยะๆ และนายตัวเปี๊ยกก็ถูกยัยอลินโขกสับเช่นเคย) อาจไม่ใช่นวนิยายที่ยอดเยี่ยมที่สุดทั้งทางโลกและทางธรรม แต่ก็เป็นบทประพันธ์ที่มีค่าและน่าอ่านที่สุดทั้งสองเรื่องสำหรับคนธรรมดาที่ไม่ธรรมดาอย่างเราๆท่านๆ

หล่อนมาฟังสวดแทบทุกวันและนั่งประจำที่ตลอด ถ้ามีประธานมานั่ง นักแสดงสาวก็เจ๊าะแจ๊ะกับประธาน ถ้าไม่มีแขกผู้ใหญ่มานั่งหล่อนก็นั่งประจบนภาหรืออิสราภรณ์ไปเรื่อย ความสวยเด่น  ความช่างพูดคะขาเอาใจและความดังของอลินทำให้ไม่มีพี่น้องคนไหนของพสุกล้าสะกิดให้หญิงสาวลุกไปนั่งด้านหลัง วารินเองเคยเปรยๆบ้างแต่นักแสดงสาวทำท่าไร้เดียงสา...หนูไม่รู้...คุณพี่มาจิกๆร้องกุ๊กๆกั๊กๆอะไรแถวนี้มิทราบคะ สุดท้ายวารินต้องถอยไปเองอย่างขัดใจ

คืนนี้นอกจากอลินแล้ว ดารารัตน์ก็มางานเช่นกัน เมื่อเห็นคู่แข่งตลอดกาลนั่งลอยหน้าอยู่ที่เก้าอี้ประธาน หล่อนก็เดินไปนั่งบ้างอย่างไม่ยอมแพ้ ต่างฝ่ายต่างปรายตามองกัน ปฏิคมที่ถูกอลินบังคับให้นั่งเก้าอี้ด้านหลังเพื่อ ‘เรียกใช้ได้ง่ายหน่อย’ นึกขำ เปรียบผู้หญิงทั้งคู่ว่าท่าทางเหมือนไก่ชนสองตัวพองขนเดินวนรอบสังเวียนดูเชิง

แล้วไก่ชนจากเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้ก็ทักขึ้นก่อนเหมือนผู้ใหญ่เพิ่งเห็นเด็กว่า

“อ้อ หมิง”

“อ้อ ลิน” อีกฝ่ายโต้ด้วยสีหน้าและน้ำเสียงคล้ายกัน แต่สวยเลิศเชิดหยิ่งสู้อลินไม่ได้ รายนั้น...ไม่จำเป็นต้องแสดง ลักษณะพิเศษนี้ได้รับการถ่ายทอดมาจากคุณป้าองค์สามเข้มข้น...ข้นในสายเลือด ชนิดกระสือที่ถ่ายทอดทายาทกันทางน้ำลายยังต้องอาย

“ได้ข่าวว่ามางานแทบทุกวัน หมู่นี้คงว่างงานละสิ” ไก่ชน...วายุส่งเข้าแข่งเอ่ยเสียงหมิ่น

“ใครว่า ฉันน่ะบี๊ซี่จะตาย” ไก่ชนจากสุ่มของพสุคว้าพัดขึ้นมาคลี่ ขยับนิ้วอวดแหวนมุกสีชมพูเซาท์ซีเม็ดน้องๆลำไย...ลำไยมีเนื้อและเปลือกนะจ๊ะ ไม่ใช่เม็ดลำไยดำๆเล็กๆ “ทั้งงานหนังเอย ละครเอย เกมโชว์เอย เดินแบบเอย...แห่เข้ามาจนแทบหายใจหายคอไม่ทัน...” หล่อนโบกพัดในมืออย่างมีศิลป์ “แต่เพื่องานคุณแม่ใหญ่ของคุณดินแล้ว ฉันยอมตัดหมด ไม่รับงานอะไรช่วงนี้ทั้งนั้น”

จากคุณ : INERTIA
เขียนเมื่อ : 11 ม.ค. 53 16:09:43

ความคิดเห็นที่ 169  

แว๊กกกก พี่แอนสวยมากๆๆๆๆๆๆๆ
ขอบคุณสำหรับรูปงามๆของคนสวยๆๆค่ะ ^^
อ่อๆๆ ตอกบัตรๆด้วย อิิอิ

จากคุณ : ploydinggy
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 53 21:05:08

ความคิดเห็นที่ 170

เดินไปเซเว่นแถวบ้าน ดีวีดีสูตรเสน่หาชุดที่ 5 ยังไม่มาค่ะ เห็นชุดสองเหลืออยู่หนึ่งอัน ตอนที่ไปซื้อเค้าก็ถามว่าเอาโปงลางด้วยมั้ย ประมาณว่าซื้อสูตรพ่วงโปงลาง โอ้ว...ไม่...ไม่...ไม่เอาค่ะไอ้น้อง ดูบ้างเวลาเค้าออกรายการตีสิบก็พอแล้ว

เดินไปสำรวจแผงหนังสือในร้านเจอเรื่องย่อเชลยศักดิ์ในภาพยนตร์บันเทิง พลิกๆดูแล้วก็ไม่ซื้อค่ะน้องกรีน รูปข้างในสแกนออกมาคงไม่สวยเหมือนรูปที่โพสท์ข้างบน กระดาษก็บาง สแกนออกมาคงกระดำกระด่าง สรุปรอดูเล่มใหม่ค่ะ

เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 53 21:20:57

ความคิดเห็นที่ 171

คุณยู...แอนน่ารักจังเลย โดยเฉพาะรอยยิ้มในภาพบนขวา รูปเซ็ตนี้นอกซีน ก็จะเห็นแอนในอิริยาบถที่เป็นตัวของหล่อนเอง น่ารักมั่กๆ

เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 53 21:23:07

ความคิดเห็นที่ 172

คุณริน...พูดข้างบนว่าไม่ทราบมาก่อนว่ามีตัวละครชื่อเจ้าแสนไท ปรากฏว่าอ่านเจอในบทต้นๆค่ะ อานนท์คุยกับโยธินตอนที่เจอกันครั้งแรก

"เพื่อนของคุณ จำต้องเป็นคนใหญ่โตทั้งนั้นรึ?"

"แน่นอน" เขาว่า "ถ้าคนเราอยากใหญ่โตบ้างก็ต้องถือหลักเกณฑ์เอาตามผู้ที่ยิ่งใหญ่อย่างที่คุณพี่อลิสาว่า อยากเป็นคนดีต้องทำตามอย่างคนที่ดี พวกเด็กๆชาวบ้านหรือคนใช้ เช่นหนานเมือง ไอ้น้อย ไอ้หมื่น อาจจะเล่นกับผมได้ แต่ไม่นับเป็นเพื่อนคบหา นี่คุณ! ผมรู้จักคนใหญ่ๆโตๆมาก เช่น เจ้าหลวงเชียงดาว เจ้าแสนไทเมืองฝาง เจ้า..."

เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 53 21:40:30

ความคิดเห็นที่ 173

เหลือไม่กี่ความเห็นก็จะครบสองร้อยแล้ว รอคุณยูทำรูปแคปเดี่ยวละกันค่ะเพื่อปั่นทู้ ระหว่างนี้กะว่าจะถอดคลิปหนังฝรั่งเรื่อง Homeless to Harvard ทั้งภาษาอังกฤษและซับไทยซึ่งแปลโดยทีมแปลของทรู จะจับเฉพาะตอนที่สำคัญคือตอนที่ตัวเด็กเค้าขอเรียนในสถานที่แห่งหนึ่งซึ่งไม่ใช่โรงเรียนปกติ เป็นของรัฐบาลแต่เหมือนเอกชน อ่านแล้วก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง 555 เพราะระบบการศึกษาของเค้าไม่เหมือนของเรา เทียบเคียงกันไม่ได้ กับตอนที่น้องเค้าขอรับทุนเรียนฮาร์วาร์ดจากหนังสือพิมพ์นิวยอร์คไทมส์ พอดีเมื่อคืนวานเค้าเอามารีรันใหม่ ไม่ตั้งใจดูแต่ก็อดดูไม่ได้ หนังดี ดูทีไรก็น้ำตาซึมทุกที พอดีว่าบ้านเรามีเยาวชนเยอะ ก็อยากให้อ่านอะไรที่ดีๆค่ะ ในวัยเด็กก็ต้องตั้งใจเรียนหนังสือจะได้มีความรู้เพื่อต่อยอดอะไรต่อมิอะไร ไอ้ที่เรียนๆถ้าสนใจก็มีประโยชน์โดยที่เราไม่รู้ตัวทั้งนั้นค่ะชิลเดร้น

เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 53 22:20:00

ความคิดเห็นที่ 174

มาตอกบัตรค่ะ ชอบรูปชุดที่พี่แอนถ่ายกับม้าจัง ดูสวยใสมักๆ

จากคุณ : ibarasung
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 53 22:50:18

ความคิดเห็นที่ 175

มีเพื่อนส่งเมล์ข้างล่างนี้มาให้ ก็เลยนำมาโพสท์ต่อเผื่อมีประโยชน์กับสมาชิกบ้านเอเคค่ะ
v
v

บางทีหลายๆครั้ง ที่เราคุยหรือเมล์ติดต่อกับชาวต่างชาติ ที่ใช้ภาษาอังกฤษเค้าอาจจะพิมพ์คำแปลกๆ มาในเมล์

วันนี้รวบรวมคำย่อต่างๆ มาแปลให้เข้าใจกัน ทีนี้เวลาเราพิมพ์ตอบเค้า เราอาจจะใช้คำพวกนี้บ้าง เพราะก็เท่ดีเหมือนกันครับ

แต่ก็ควรใช้คำที่ดูแล้วเป็นทางการหน่อยแล้วกันนะครับ :)

--------------------------------------------------------------

ASAP = As soon as possible = เร็วสุดเท่าที่เร็วได้

ATM = At the moment = ในตอนนี้

BC = Because = เพราะว่า

BG = Big grin = (ยิ้มอยู่)

BOTOH = But on the other hand = แต่ในทางกลับกัน

BTDT = Been there, done that = ไปมาแล้วทำเรียบร้อยแล้ว

BTW = By the way = อย่างไรก็ตาม

COZ = Because = เพราะว่า

CU = See you = แล้วเจอกัน

CUL or CUL8R = See you later = แล้วเจอกัน

EZ = Easy = ง่าย

FAQ = Frequently asked questions = คำถามที่ถามบ่อย

FYI = For your information = แจ้งเพื่อรับทราบ

GJ = Good job = ทำได้ดีมาก!

GL = Good luck = โชคดีนะ

GRT = Great = เยี่ยม!

GW = Good work = ทำได้ดีมาก

HAND = Have a nice day = โชคดีนะ

IC = I see = เข้าใจล่ะ

IMO = In my opinion ฉันคิดว่า...

IMPOV = In my point of view = ฉันคิดว่า....

IOW = In other words = ถ้าจะพูดอีกอย่างก็..

IRL = In real life = ในชีวิตจริง

JIC = Just in case = เผื่อไว้

JTLYK = Just to let you know = แค่บอกให้รู้ไว้

KIS = Keep it simple = เอาง่ายๆ

KIT = Keep in touch = ติดต่อกันอีกนะ

LOL= Laughing out loud = หัวเราะ555+

NBD = No big deal = ไม่มีปัญหา เรื่องเล็กน้อย

NP = No problem = ไม่มีปัญหา

NVM = Never mind = ไม่เป็นไร

OMG = Oh my god = พระเจ้า จอร์จจจ

PCM = Please call me = โทรมาหาที

PLS = Please = ได้โปรด

PLZ = Please = ได้โปรด

Q = Question = คำถาม

SIT = Stay in touch = แล้วติดต่อกันใหม่

SOZ, SRY = Sorry = ขอโทษที

SYS = See you soon = แล้วพบกันใหม่

THX = Thanks = ขอบใจจ้า

TIA = Thanks in advance = ขอบคุณล่วงหน้า

TY = Thank you = ขอบคุณ

U = You = คุณ

WB = Welcome back = ขอต้อนรับกลับมา

WFM = Works for me = สำหรับฉันแล้วได้ผลนะ

XOXO = Hugs and kisses = รักนะจุ๊บๆ

Y = Why = ทำไมหละ

YW = You are welcome ด้วยความยินดี

เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 53 23:37:34

ความคิดเห็นที่ 176

เข้ามาแจ้งข่าวเฉพาะกิจ สำหรับ พี่น้องเอเค
อย่าลืม ซื้อทีวีพูลเล่ม ๑๐๒๕ หน้าปกอั้ม พัชราภา
โหวต แอน เคน พี่แอ้ว สูตรเสน่หา กันนะคะ
โหวตได้เล่มนี้เพียงเล่มเดียว และต้องส่งภายในวันที่ ๒๐ ม.ค. นี้

ร่วมด้วยช่วยกันนะคะ
วันนี้ไปซื้อมาแล้ว ไม่น่าเชื่อ เล่มนี้ใกล้จะหมดแผงแล้ว ไวมั่กๆ

อยากเห็นแอน เคน พี่แอ้ว สูตรเสน่หา รับรางวัลท๊อปอวอร์ดอีกปีติดต่อกันหน่ะคะ

จากคุณ : i ... G r e e n s e A
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 53 23:38:52

ความคิดเห็นที่ 177

เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกยูทูบค่ะ อิอิ

ทำตามที่เลดี้เอ๊ดน่าสอน ดีใจ 555 ถือว่าเป็นการเริ่มก้าวแรกละกันก่อนนำไปสู่การโพสท์คลิป ตึกตัก ตึกตัก ตื่นเต้น ตื่นเต้น

คุณสเมิร์ฟอย่างเพิ่งหวังอะไรมากค่ะเพราะตั้งแต่เกิดมายังไม่เคย upload อะไรเลย หนนี้เป็นไฟต์บังคับอยากทำอะไรให้แอนบ้าง 555 ช่างกล้าหาญชาญชัยเสียนี่กระไรเลย ความรู้ไอทีแค่หางอึ่ง อีกเครื่องอัดดีวีดีหรือก็ขั้นเทพคุ้มดีคุ้มร้าย บางวันก็ได้บางวันก็เสีย เอาแน่เอานอนไม่ได้ แทบจะนั่งไหว้ไม่ให้มันมีปัญหาอยู่ดีๆก็ลบไอ้ที่อัดไว้เฉยเลย ต่อหน้าต่อตาคนอัด แต่ก็อะนะการลงทุนมีความเสี่ยงโปรดพิจารณาก่อนตัดสินใจ

ใช้ชื่อ INERTIA เฉยๆไม่ได้เพราะมีคนจับจองที่สปก.เรียบร้อยแล้ว ก็เลยต่อคำว่า ak เข้าไป ปรากฏว่าได้ เพราะงั้นถ้าทุกอย่างเป็นไปตามแผนการวิ่งสู้ฟัด เราก็จะเห็นชื่อ INERTIAak ปรากฏบนยูทูบ ดีใจจัง อิอิ

เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 53 23:49:48

ความคิดเห็นที่ 178  

สอยมาแล้ว

กำลังนั่งกากบาทงามๆๆให้ พี่แอน พี่เคน สูตรเสน่หา และพี่แอ้ว บวก พี่ลุงสุดหล่อ พี่ชายผมด้วย

จากคุณ : cook boy
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 53 23:51:43

ความคิดเห็นที่ 179

อ้าว...เหรอ น้องกรีน วันนี้ก็หยิบเล่มนี้ขึ้นมาพลิกๆดูไม่มีรูปแอนเลยก็เลยวางไว้คิดว่าจะรอซื้อเล่มต่อไป ตกลงโหวตตั้งแต่เล่มนี้หรือว่ามีเล่มนี้เล่มเดียว แอบหวังในใจว่าเล่มหน้าอาจจะเป็นปกแอน อิอิ

ถ้ามีแค่ปกนี้ปกเดียว พรุ่งนี้จะเดินไปซื้อค่ะ ไปตอนนี้กลัวโดนฉุด อิอิ

เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 53 23:52:49

ความคิดเห็นที่ 180

ดีมากค่ะ กุ๊ก บอย

ลืมไปเลย โหวตให้ พี่ลุง และ หนังรถไฟฟ้ามาหานะเธอ กันด้วยนะคะ

ซื้อมาแล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้จะโหวตและรีบส่งเลย อิอิ  
ลุ้นๆๆ ตื่นเต้นเหมือนกันนะเนียะ  อีกไม่ถึงสิบวัน ก็ประกาศผลแล้ว

จากคุณ : i ... G r e e n s e A
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 53 23:56:07

ความคิดเห็นที่ 181

จะไปพอดีเจอท่านป้าถาม  หุหุ เล่มนี้เพียงเล่มเดียวเท่านั้นค่ะ

ท่านป้า เหมือนปีที่แล้ว ที่ท่านป้าให้เทรฟฟี่จัดการไงค่ะ

ย้ำ เล่มนี้เล่มเดียว รับโหวตภายในวันพุธหน้า ที่ ๒๐
และตัดสินประกาศผล วันศุกร์หน้า ที่ ๒๒ เลยค่ะ
รีบด่วนเลยค่า มีเวลาอาทิตย์นี้เท่านั้น เพราะต้องส่งกว่าจะไปถึง ก็น่าจะทันวันที่ ๒๐ พอดีค่ะ  

อย่าลืม ร่วมด้วย ช่วยกันนะคะ

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 00:00:26

ความคิดเห็นที่ 182

หุหุ ป้ากลัวโดนฉุด หรือ จะกลัวอดใจไม่อยู่จะฉุดชาวบ้านอ่ะคะ

น้องๆ ที่ ๗-๑๑ แถวบ้านป้า ท่าทางจะหน้าตาดี  ป้าถึงกลัวอดใจมิไหว คิกคิก
วอนแล้วชิ่งหนีไปดีกว่า ราตรีสวัสดิ์นะคะ

อ้อ มีสัมภาษณ์แอน หนังสือดาราเดลี่ด้วยหนึ่งหน้า
ป้าลองหาอ่านนะคะ ไม่ต้องซื้อก็ได้
แอนว่า ปีนี้ อยากฉลาดขึ้นกว่าเดิม  แล้วก็ปีที่แล้วท่าทางจะเจอมรสุมชีวิตพอควร   อ่านแล้วก็ ได้แต่เอาใจช่วย ขอให้มีกำลังใจและความคิดดีๆ ที่จะผ่านพ้นเรื่องต่างๆ ไปได้ด้วยดีเสมอ flower

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 00:05:06

ความคิดเห็นที่ 183

เพื่อนๆชาวจีนแผ่นดินใหญ่เค้าก็เป็นห่วงเรื่องที่แอนมีชื่อเข้าชิงสองเรื่องกลัวเสียงแตก ก็แนะนำแบบเกรงใจ๊เกรงใจประมาณว่าเลือกเรื่องเดียวคือสูตรเสน่หาเพื่อเสียงจะได้ไม่แตก ดิฉันก็บอกเค้าไปว่าเรื่องนี้ไม่ต้องห่วงค่ะ เรื่องดีๆแบบนี้ละถนัด คิกๆๆๆ

เค้าก็ถามอีกว่างานทู่เบลอตื้น เคนจะไปมั้ย ดิฉันก็ตอบว่าไม่ทราบคือเคนไม่ใช่ผอสระอัวน่ะค่ะ ก็เลยไม่ทราบความเคลื่อนไหว แต่ในใจคิดไม่ซื่อค่ะพี่น้องดิฉันค่อนข้างมั่นใจว่าเคนได้ร้อยเปอร์เซ็นต์เพราะสังเกตว่าพักหลังๆหนังสือพิมพ์ฉบับนี้เสนอข่าวเคนบ่อยๆและค่อนข้างยกย่องเชิดชูประมาณว่าขอเกาะกระแสเคนดังน่ะค่ะ จึงมั่นใจว่าเคนต้องได้แบบนอนมา ก็เลยแอบคิดชั่ว อยากให้เคนท้องเสียจู๊ดๆกะทันหันไปงานไม่ได้ค่ะ อิอิ แต่ไม่ทราบว่าจะได้ผลเปล่า เพราะทำชั่วไม่ค่อยขึ้นเท่าไหร่ กร๊ากกก

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 00:05:29

ความคิดเห็นที่ 184

กร๊ากกกกก ไม่ได้กลัวน้องๆที่เซเว่นฉุดค่ะ กลัวโดนมอเตอร์ไซค์หรือรถตู้ฉุดไปเป็นแม่มันค่ะ กร๊ากกกก

รับแซ่บค่ะ ถ้าจะส่งคงไม่หยอดลงตู้ไปรษณีย์ค่ะ ไปที่ทำการไปรษณีย์เลยจะได้เร็วๆ

ตอนที่อ่านว่าพี่ลุง ก็สงสัยว่าใครวะพี่ลุง สะดุดคิดติ๊ดนึงก็อ๋อ...ชื่อเคนในหนังรถไฟฟ้าฯ แบบว่าไม่ได้ดูหนังเรื่องนี้มันก็เลยไม่เข้าหัวน่ะค่ะ

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 00:11:14

ความคิดเห็นที่ 185  

ป้าอินลืมชื่อ พี่ลุง ของผมได้ไง

อิอิ

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 00:25:42

ความคิดเห็นที่ 186

กร๊ากกกกกกกกกกกกกก  มันไม่อยู่ในความทรงจำเลยค่ะ เพราะไม่ได้ดูไง

มีแต่ครูกุ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆของลิน อิอิ

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 00:32:15

ความคิดเห็นที่ 187  

ดี่ค่ะ มาตอกบัตร
ป้าอินยังไม่นอนอีกหรอค่ะ
ดึกแล้วนะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 14 ม.ค. 53 00:48:15

จากคุณ : wewilllove
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 00:47:50

ความคิดเห็นที่ 188  

ฝันดีคับ ป้าอิน

ไปนอนแระ

พุ่งนี้ ต้องพบอาจารย์

คุยเรื่องผล Lab เครียดๆๆๆๆๆๆ

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 01:58:25

ความคิดเห็นที่ 189

#175 ขอบคุณค่ะ ลิสต์คำย่อ ภาษาอังกฤษ มีหลายคำที่ไม่รู้ สงสัยมานาน

ป้าอิน สมัคร youtube แล้ว ว้าว เตรียมพร้อมก่อนวันอังคาร
ก่อนถึงวันจริง จะมีซ้อมใหญ่ก่อนมั๊ยค่ะ จะได้แวะไปเยี่ยมชม

รางวัล ทู่ เบลอ ตื้น เลิกสนใจแล้วล่ะ รอลุ้น Top awards ดีกว่า
ขำที่ ป้าอิน แช่ง เคน จู๊ดๆ (แต่ก็แอบแช่งเหมือนกัน ^0^)

จากคุณ : สเมิร์ฟ
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 04:03:28

ความคิดเห็นที่ 190  

สวัสดีตอนเช้าคะ (ไม่ค่อยได้เข้าบ้านตอนเช้าเท่าไร)

#175 คำย่อบางคำดูวัยรุ่นมากเลย  เช่น  XOXO  IC  
สงสัยเวลาเจอต้องมาเปิดดูของคุณอินตลอดแน่

จากที่อ่าน กท. ของ ak club มาจน 200 กว่าๆ เห็นสมาชิกคนอื่นแซวคุณอิน ว่าป้า
สงสัยไม่จริงมั้งนี่  เพราะดูแล้ว มีศัพท์วัยรุ่นเยอะ มากเลย

จากคุณ : very pretty
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 08:11:39

ความคิดเห็นที่ 191

สวัสดีตอนเช้าจ้าาาาา ทุกโคนนนนนนนนนน

จากคุณ : Edna Mode
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 10:16:54

ความคิดเห็นที่ 192  

ป้าอิน ปูก็ไม่ค่อยจำชื่อลุงงงงงงงงงงงนะ

เค้าจำได้แค่ครูกุ๊กกกกกกกกกก เหมือนกัน แต่ก็แอบจำคุณคาวีสุดหล่อด้วยอีกคน เลือกไม่ถูกว่าจะเอาคนไหนดีอะ

จากคุณ : yuchanmaki
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 10:31:26

ความคิดเห็นที่ 193

ทุกท่านอย่าสนใจรางวัล ทู่ เบลอ ตื้น ค่ะ  

การที่ "นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยมเหยียบเมฆา" ของเราไม่มีชื่อเข้าิชิงแม้แต่ บริษัทบำบัดแค้น นั้น  มันมีนัยยะสำคัญอยู่ค่ะ

อย่าให้ said ค่ะ มันหงุดหงิด

เรามาลุ้น Top Awards ก็แล้วกันค่ะ   คุณนายนงไฉน ถูกตัดไปแล้ว   เราต้องให้ คุณนายอลิน ได้ค่ะ  

อยากเห็น คุณนาย ขึ้นไปรับรางวัลคู่กับ ครูกุ๊ก ว่าที่สามีสุดที่รัก

จากคุณ : เจ้าหญิงรสิกา
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 10:35:52

ความคิดเห็นที่ 194

มรว.อลิสา สันตติวงศ์ ใน "เชลยศักดิ์" วัย...เอ่อ.. 24 ปี ...พี่แอน
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8764654/A8764654.html#15

ชอบกระทู้นี้จัง ตอนแรกเห็นหัวกระทู้ ก็รู้สึกหงุดหงิด
แต่เข้าไปอ่าน คคห. คนอื่นที่มาตอบแล้ว สงสัย จขกท. คงหงุดหงิดแทนมั่ง
มีคนจิ้น เรื่อง คุณนายอลินมารับเล่น เชลยศักดิ์  ฮาดี ^0^

จากคุณ : สเมิร์ฟ
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 10:43:11

ความคิดเห็นที่ 195  

เมื่อวานด้วยความที่แบบว่าเออทำไมคุณนายนงไฉนไม่ได้ติดชิงรางวัลอะไรเลย

ปูก็เลยงัดแผ่นมานั่งดู แค่ตอนแรกก็เจอคุณนายนง อาการกำเริบ คือพี่แอนเล่นจนปูเกร็งมือ คล้ายๆ อาการจะกำเริบตามคุณนายนง ชอบตอนที่พี่แอนกำเริบแล้วพูดซ้ำๆ ๆๆ ดูแล้วก็แบบเหมือนคนจิตจริงๆ เลย

อยากให้คุณนายนงได้ชิงรางวัลบ้างอะไรบ้างเหมือนกันค่ะ

จากคุณ : yuchanmaki
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 10:45:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com