Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[JIN] ละครจบคนไม่จบ .....อาหมอ เอ้ย!! พี่หมอ...ทำให้โมข้องใจเหลือเกิน [สปอยล์อย่างร้ายกาจ!!!!]  

....ไม่ตั้งไม่ไหวแล้วค่ะ  นอนไม่หลับ T T''
พึ่งดูจบสดๆร้อนๆ   ขอชมก่อน ว่าเรื่องนี้สามารถทำให้หมอจิน ดูดีขึ้นกว่าในหนังสือหลายๆๆๆเท่ามากค่ะ น่ารักมาก 555  ^ ^
เรื่องเงื่อนไขเวลา ทำให้เรื่องราวน่าสนใจขึ้น  ...เพราะไม่ได้อ่านสปอยล์มังงะ
เลยไม่รู้ว่าในเล่มต่อๆไป(ที่NEDดองไว้) โนะคาเสะสำคัญกับหมอขนาดไหน
แต่ที่แน่ๆคือ เรื่องคนหน้าเหมือน เสมือนตัวแทนนี่ ทำได้ดีจริงๆค่ะ
ตัวเปรียบเทียบในบทอธิบายชัดเจนดี ทั้งเรื่องรูปถ่าย การพูดอ้อมๆ
บัทเทอร์ฟลายเอฟเฟ็ค หรือว่ากล้องkaleidoscop
ความรู้สึกของคุณซากิชัดเจนขึ้นกว่าในการ์ตูนเยอะ ชอบ 555
(ถึงแม้จะลุ้นไม่ขึ้น ...แต่ก็ยังดีที่วิน-วินนะ ^ ^ ....แต่ท่านหมอนี่ ชอบทำเหมือนให้ความหวังอยู่เรื่อยเลย 555)
ซึ่งก็ดีค่ะ ทำให้เรื่องเข้มข้นน่าลุ้นขึ้นเยอะ เพราะเรื่องหนีแต่งงานนั้น อยู่ในเล่มแรกๆเอง
เรื่องนี้ถ่ายภาพ ให้แสงสวยจริงๆค่ะ  เพลงscoreอลังการทุกเพลงเลย ชอบๆ  OSTก็ฟังจนติดไปซะแล้ว

แต่!!ที่สงสัยบักฟอร์มาลีนคุงนี่สิ(ลืมตาทีไรหลอนทุกที)   ....คงเป็นสัญลักษณ์ในการย้อนเวลา แล้วมันไปไหน?
แล้วคนไข้คนนั้นก็คงเป็นเรียวมะ
การผ่าตัดโนะคาเสะสำเร็จ  รูปหายไป  ....หมอจินใช้ชีวิตในเอโดะต่อ
เรื่องน้ำกับหิมะที่ซากิพูด  เป็นนัยถึงมิกิในอนาคต
....พอหมอตกจากเก้าอี้  ....ตัดภาพไปที่โรงพยาบาล หมอมิกิมาสอนหนังสือแล้ว
แล้วหมอจินก็ปวดหัวอีก...  หมายความว่าไง??
.....ที่ตีความไม่ออกคือ  ปวดหัวหมายถึงอะไร  ส่วนตัวเข้าใจว่าปวดหัวเกี่ยวเนื่องกับเหตุการณ์ที่จะเกิดในอนาคตหรือมีความสำคัญมากๆ
ตอน 1 ปวดที่เริ่มเห็นรูปถ่ายคู่ กับบักฟอร์มาลีน ก่อนย้อนอดีต
แล้วข้ามไปปวดตอน 9 ที่โนะคาเสะเริ่มรู้ว่าตัวเองป่วย
ตอน 10 ก่อนไปตรวจร่างกาย แล้วก็ตอนที่ช่วยเรียวมะ เกือบทับซ้อนกับตอนที่จะย้อนอดีตกับเรียวมะ
แล้วตอนจบก็มาปวดอีก
แล้วยังไง...ไม่เคลียร์เลยค่ะ  ใครเก็ท ช่วยที T T''

แล้วบางฉากที่ตัดเป็นหมอจินเป็นเจ้าชายนิทรา หรือมันจะเป็นเรื่องในอนาคตหลังจากหมอจินไปยุคเอโดะ แบบว่ากลับไปช่วยตัวแทนมิกิ
แล้วเป็นเจ้าชายนิทราในอนาคตแทนซะเอง
หรือเป็นแค่ภาพฝัน  เพราะตอนแรกก็มีภาพฝันบ้างเหมือนกัน
....แล้วร่างหมอในอนาคตล่ะ  หรือว่าตกตึกแล้วก็หายไปหมดเลย

สงสัย คาใจจริงๆ  เข้าใจว่าอยากให้จบปลายเปิด เพราะมังงะยังไม่จบ
หรือจะสร้างภาคต่อ?   ...ถ้ามีก็จะดีมากค่ะ 555  ^ ^''

....จบแบบนี้พาลให้นึกถึง SP  แล้วก็พึ่งรู้ว่าคนเขีบนบทเจ้าเดียวกับ Mr.Brainด้วย
ไปนอนดีกว่า = ='''  

ปล. ขอบคุณซับไทยจากทีมซับบ้านไร่มากเลยนะคะ  ขอบคุณมากๆค่ะ ^ ^

แก้ไขเมื่อ 13 ม.ค. 53 02:29:33

จากคุณ : momo lawleit
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 53 02:27:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com