Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

TITANIC ไปดูมาแล้วสดๆร้อนๆ สุดยอดดดด (spoiled)  

เพิ่งออกมาจากโรงหนังเมื้อกี้เลยครับ
แอบเซ็งขึ้นค่าตั๋ว จาก 60 เป็น 80 แพงมากๆๆ
ก็เข้าใจครับว่าหนังสาม ชม. แต่ก็ถือว่าคุ้มครับ
ขอบอกว่าที่โดดเด่นสุดๆ คงเป็นดนตรีครับ ที่เพราะมากๆ
เข้ากับบรรยากาศหนังสุดๆ หนังเต็มไปด้วยรายละเอียดที่ยิ่งใหญ่
โรแมนติคมากครับ you jump, I jump แต่ผมชอบฉากในรถที่สุดครับ อิอิ
แต่โดยรวมแล้วบทของหนังถือว่าธรรมดามากเลยครับ แต่คนดูก็เต็มโรงนะครับ
แต่ผมว่าหนังคงทำรายได้ไม่มากเท่าไร เพราะดูแล้วน่าจะเจ๊งด้วยซ้ำครับ
แม้ว่าบางคนทำนายว่าหนังจะทำเงินแซง Jurassic Park แน่นอน
บางคนก็ว่าหนังจะทำรายได้ในอเมริกาเกินกว่า 500 ล้านเหรียญ บ้าไปแล้วสงสัยเป็นม้าแน่ๆ ตอนนี้หนังได้ไปแล้วประมาณ 240 ล้าน ก็โอเคครับ ผมดูจากกระแสยังไงคงไม่เกิน 350 ล้านหรอกครับ
แต่จริงๆแล้วสำหรับผม ผมถือว่าหนังเรื่องนี้ยิ่งใหญ่มากๆครับ นี่ว่าจะไปดูอีกรอบ เพื่อนผมมันดูไปแล้ว สามรอบแน่ะ บ้าแน่ๆ
ชอบฉากเรือค่อยๆหักอ่ะครับ ทำเหมือนจริงมากๆเลย

แล้วคุณๆคิดยังไงกันบ้างครับ!!!!!

Pisty : Posted เมื่อ : 15 January 1998

แก้ไขเมื่อ 13 ม.ค. 53 22:38:58

จากคุณ : pisty
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 53 17:50:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com