Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้นี้สำหรับผู้ชื่นชอบ"Twilight & Newmoon Movie" พูดคุยเรื่องหนัง&อัพเดทข่าวHotประจำวัน{แตกประเด็นจาก A8761004}  

+++ สวัสดีวันพฤหัสนะค่ะ .. พี่น้องสมาชิกบ้านคนรักทไวไลท์ทุกคน +++

**วันมิตติ้ง**

เมื่อวานมีโอกาสได้คุยกับพี่ๆหลายคนแล้ว..ว่ามิตติ้งสรุปจะเป็นวันไหน
แต่วันนั้นมีพี่คนหลักๆมาไม่ได้หลายคนเลย..จะเลื่อนไปอาทิตย์ถัดไปก็ยังไม่ว่างกัน..
สุดท้ายเลยคุยกันว่าจะขอยกเลิกนัดครั้งนี้ไว้ก่อน..เอาไว้เรามีเวลาว่างตรงกันจริงๆ
แล้วค่อยมานัดกันใหม่ค่ะ..ยังไงต้องขอโทษสมาชิกทุกท่านด้วยนะค่ะ ><"

วันตั้งกระทู้
เนื่องจากช่วงนี้กระแสของTwilightเริ่มซาลงแล้ว..บ้านเลยค่อนข้างจะเงียบไม่คึกคักเหมือนเมื่อก่อน
ก็เลยคิดว่าจะตั้งกระทู้อาทิตย์ละวันคือ วันพุธวันเดียว..ซึ่งมาคิดกันแล้วน่าจะเป็นวันที่คนเยอะสุด
แต่ยังไงบ้านก็ยังอยู่นะค่ะ..ไม่หายไปไหนแน่นอนค่ะ..เพียงแต่ลดจำนวนกระทู้เท่านั้นเอง
ซึ่งตอนนี้มดเปลี่ยนมาเป็นการแตกกระทู้..คือทั้งอาทิตย์สามารถเข้ามาทักทายพูดคุยกันได้ในกระทู้ของวันพุธ..
แต่ถ้ากระทู้ด๋อยหรือมีปัญหา..ก็สามารถแตกกระทู้ได้ค่ะแล้วแต่กรณีไป..
เพียงแต่ทุกวันพุธมดจะแตกให้อยู่แล้วเพราะเป็นการตั้งบ้านใหม่ประจำสัปดาห์..

มีแค่ 2 เรื่องตามนี้นะค่ะ..ไม่รู้มดเขียนงงมั้ย 555 แต่ไม่เข้าใจหลังไมค์มาถามได้นะค่ะ

ปล. ถึงมิตติ้งจะยกเลิก..หรือจำนวนกระทู้จะลดลง..แต่เราก็ยังเป็นบ้านคนรักTwilightเหมือนเดิมนะค่ะ
     เพียงแต่ช่วงนี้กระแสเริ่มซา..ไม่ค่อยมีคนเข้าบ้านเท่าไหร่..แต่รับรองค่ะว่าอีกไม่นาน
     บ้านจะกลับมาคึกคักเหมือนเดิมแน่นอนค่ะ..

ปล. คิดถึงพี่ๆน้องๆ..แล้วก็เลิฟๆเสมอนะค่ะ..^____________^
ปล. ใครสนใจอยากเป็นสมาชิกบ้านเรา..หลังไมค์ชื่อเล่น / อายุ มาให้มดได้ตลอดค่ะ..

จากคุณ : EVERYTHING iS NOTHING
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 11:03:45

ความคิดเห็นที่ 60

# 57

เป็นเหตุการณ์ที่ีละทึกใจมากกกกกกพี่เล็ก อิ อิ

ดีนะไม่มีหุ่นใน ทรานฟอร์เมอร์มาด้วย ไม่งั้นกีซซซ กว่านี้อี๊กกกกกก

5555555+++

# 58

พี่เล็กจะปล้ำน้องเหรออออ กีซซซซซซซ ม่ายยย ม่ายยยยยย

จากคุณ : อ้อมกอดของความเหงา
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:08:00

ความคิดเห็นที่ 61

วันนี้ต้องวิ่งไปล้างหน้าบ่อยมาก

เหตุผลเพราะต้องกับน้ำหมากป้า เอ๊ย พี่เล็ก กระจายย เต็มหน้าเลย

จากคุณ : tangao22
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:11:29

ความคิดเห็นที่ 62

แก้ไขเมื่อ 14 ม.ค. 53 14:25:10

จากคุณ : เจริญด้วยเมตตา
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:18:11

ความคิดเห็นที่ 63

# 60

กรี๊ดดดดดดดดดดดด ฉันจะปล้ำร๊อบย่ะ

# 61

ไฮโซนำสมัยมากค่ะ ยัยน้องโอ๋!! เคี้ยวหมากในเวลางานซะดั๊วะ

จากคุณ : เล็กสิบทิศ
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:19:14

ความคิดเห็นที่ 64

คห61 แด่คุณโอ๋ค่ะ ^^

จากคุณ : azamiya
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:23:44

ความคิดเห็นที่ 65

# 62

ว้ายยย ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ & ขอกรี๊ดดดดดดดดดดดดด ให้กับชื่อ Login ที่กิ๊บเก๋ และ หลุดพ้น มาก ๆ เริ่ดค่ะ

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:25:28

ความคิดเห็นที่ 66

อ่าวววว โอ๋ระวังเด้ออออ เชื้อจากพี่เล็ก แร๊วงงงงงง นะ อิ อิ

ปล.มาอ่านไม่ทัน คุณ คห.62 แจ้งข่าวไรพี่เล็กน้องอยากรู้ อยากเห็น

หรือว่ามาแจ้งข่าวว่า robain กำลังจะแต่งงานกันเหรอ ข่าวแพร่ออกไปเร็วมากกกนะนี่่่

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:33:50

ความคิดเห็นที่ 67

คุณคคห.65 คุณเล็ก เราใช้ล็อกอินคุณแฟนค่ะ มาบ่นอยู่นี่ว่าเดี๋ยวเค้าหาว่าผมเป็นตุ๊ด เรากำลังสมัครสมาชิคค่ะยังไม่ได้ล็อกอิน ตอนนี้เรียกชื่อจากสารบัญบัญชีสมาชิกด้านบน เรียกถูกเปล่าคะ เราชื่อสาค่ะ ยินดีได้รู้จักทุกคนนะคะ เป็นแฟนแวมไพร์ร็อบค่ะ เพิ่งได้ดูตอนนิวมูน ตอนนี้คลั่งมาก ฮ่าฮ่า

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:33:53

ความคิดเห็นที่ 68

ตามนี้ค่ะที่ลงในคคห.ที่62 ข่าว robsten in นสพ.ไทยรัฐว่าไว้ว่า หนุ่มสาวคู่นี้ (น้องร็อบกับอิหนูคริสนั่นแหละ) ไปซื้อบ้านบนเกาะที่อังกฤษด้วยกัน เอาไว้พักผ่อนยามต้องการหนีหน้า PPRZ ประมาณว่าไปเที่ยวกันช่วงปีใหม่ จูงมือกันกระหนุงกระหนิงสบายใจไม่มีใครกวน เลยติดอกติดใจว่างั้น อันนี้ก็ว่ากันไป ข่าวลือมาแน่ะ

เดี๋ยวเข้ามาใหม่นะคะคุณแฟนจะยึดพื้นที่ค่ะ เค้าจะไปดูนุ่นของเค้า เซ็งจัง

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:36:47

ความคิดเห็นที่ 69

# 66

คุณสาเค้าอัพข่าว Robsten ว่าซื้อบ้านอยู่ด้วยกันบนเกาะในอังกฤษจ้ะ น้องอิน

# 67

ยินดีต้อนรับค่ะ เชิญ(บ้า)คลั่งเยี่ยงพวกเราได้เต็มที่ในกระทู้นี้ค่ะ ^^

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:37:47

ความคิดเห็นที่ 70

หวัดดีค่ะคุณสา

ยินดีต้อนรับสู่บ้าน TWILIGHT ค่าาา

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:38:05

ความคิดเห็นที่ 71

# 68

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:41:54

ความคิดเห็นที่ 72

# 64

ทิ!! ไม่ยุติธรรม ไหนของพี่??

ขอสีเขียว ไม่ก็ ส้ม นะ

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:41:55

ความคิดเห็นที่ 73

อินนี่!!

เครื่องผสมแป้ง(ราคาถูก)ของพี่เสียชีวิตแล้ว!! เนื่องจากหลานชายสุดเลิฟโยนช้อนกลางใส่ลงไปขณะเครื่องกำลังทำงาน!!

วานน้องชี้แนะ หากพี่ต้องซื้อใหม่ ยี่ห้อใด รุ่นใด ขนาดใด กำลังไฟเท่าใด จึงจะดีที่สุดจ๊ะ??

อ่อ ขอราคาไม่เกิน 200 บาท :P

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:43:26

ความคิดเห็นที่ 74

แถมยาดมให้โอ๋ด้วยนะ เผื่อเป็นลม เพราะน้ำหมาก อิ อิ

ปล.นึกถึงเรื่อง Drag Me to Hell เลยอ่ะที่ยายแก่คนนั้นชอบ อ๊วกใส่นางเอก อิ อิ

เกี่ยวกันมั้ยนี่ฉัน แหะ แหะ

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:44:37

ความคิดเห็นที่ 75

สวัสดีจ้า คุณสา

ขอบคุณที่ส่งร่มให้นะคุณกะทิ

#66 ไม่ต้องเป็นห่วงอิน โอ๋ได้ฉีดวัคซีนป้องกันไว้แล้ว 5555

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:46:31

ความคิดเห็นที่ 76

#73 โอ๋ขอแนะนำ ถ้วย ชาม ส้อม ไม่ถึง 200 หรอกพี่เล็ก

#74 ถ้าต้องดมขนาดนี้ รูตะหมูกโอ๋คง เอิ่มม

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:49:48

ความคิดเห็นที่ 77

กลับมาแล้ว (ไล่ซะมีไปทำงานซ๊า) ลืมไปค่ะกะไว้ว่าเข้าเน็ทได้จะมาขอบคุณข้อมูลน้องร็อบคราวก่อนคุณแฟนมาขอจากที่นี่ปรินซ์ไปให้ดีใจมาก เอาใส่แฟ้มแล้วค่ะกำลังทำแฟ้มรวบรวมข่าวและรูปน้องร็อบ (หาตามหนังสือเพราะไม่เก่งเข้าเน็ตค่ะ) ไล่กระทู้ในนี้เก็บข่าวได้เพียบเลย

เราอาจเข้าเน็ตไม่บ่อยนะคะเวลาน้อยค่ะ เข้าได้จะรีบมาทักเลย เดี๋ยวได้ล็อกอินแล้วจะสมัครสมาชิคอีกที ชื่อจะได้ขึ้นในกลุ่มสมาชิค เผื่อจะได้คุยกันนะคะ

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:50:40

ความคิดเห็นที่ 78

# 73

พี่เล็กคะ เครื่องพี่เล็กซื้อมาใหม่แม่นบ่ที่เจ๊งไป ถ้าอยู่ในประกันส่งไปเคลมกับ

บริษัทโลดพี่เล็กแต่ถ้าประกันหมดน้องแนะนำเครื่องใหม่เป็น KitchenAid ค่ะ

ถ้าสั่งจากเมกาแล้วมีคนหิ้วเข้ามาให้ราคาประมาณ หมื่นนิดๆรวมภาษีแล้ว

แต่ถ้าซื้อในไทยเลย ก็ประมาณ สองหมื่นกว่า ประมาณสองหมื่นสาม-สองหมื่นห้าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 14 ม.ค. 53 14:59:35

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:50:54

ความคิดเห็นที่ 79

สั่งจากอเมซอนราคา 200 นิดๆๆ แต่สองร้อยเหรียญนะ อิ อิ

สั่งจากอเมซอนค่าชิปปิ้งจะแพงนิดนึงค่ะ

มีหลายสีหลายราคาให้เลือกด้วยพี่เล็กซื้อเลยๆๆๆๆๆ

http://www.amazon.com/KitchenAid-KSM150PSOB-Artisan-5-Quart-Mixer/dp/B00005UP2L/ref=sr_1_10?ie=UTF8&s=home-garden&qid=1263456145&sr=8-10

แก้ไขเมื่อ 14 ม.ค. 53 15:09:48

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 15:04:57

ความคิดเห็นที่ 80

# 78

หยายคาย!!! นี่หล่อนกล้าเสนอให้ฉันซื้อสินค้าราคาเป็นหมื่นเนี่ยนะ?????
ดูถูกกันเกินไปแล้ว

เครื่องเก่า 1,600 ฉันยังเล็งอยู่สองสามเดือน กว่าจะตัดสินใจผ่อนผ่านบัตรเครดิต!! (พันหกแกยังจะผ่อน???)

ราคาเหยียบหมื่น ไม่ได้กินเงินฉันหรอกย่ะ (เพราะไม่มีให้กิน TT___TT)

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 15:06:20

ความคิดเห็นที่ 81

พี่เล็ก ออตโต้ ใช่มั้ยคะ ถ้าอยู่ในประกัน ส่งซ่อมได้เลยจ้าา

แต่รอนานนิดนุง โทรไปบริษัทเลยพี่เล็ก

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 15:08:41

ความคิดเห็นที่ 82

หลอดนี้ดมกันทั้งตำบลเลยทีเดียว..

แค่ตั้งไว้หน้าบ้านผู้ใหญ่บ้าน..กลิ่นก็จะโชยไปทั่วทุกครัวเรือน 55555

จากคุณ : EVERYTHING iS NOTHING
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 15:11:04

ความคิดเห็นที่ 83

โทรไปแล้ว ค่าอะไหล่ 100 บาท ค่าน้ำมันไปบริษัทประมาณ 500

จริง ๆ แผนพี่เนี่ย กะว่าพี่สาว (แม่หลานน้อย) จะซื้อใช้ให้ พี่จะได้ไปเลือกตัวใหม่ราคาเรือนหมื่น :P

แต่นังพี่สาวดันไม่ซื้อให้ใหม่ล่ะซิ บอกว่าจะพาไปซ่อมเอง

จบกัน แผนการณ์ของฉัน

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 15:12:47

ความคิดเห็นที่ 84

#  82

กร๊ากกกกกก

กลิ่นโชยนี่ กลิ่นยาดม หรือ กลิ่นอะไรนี่น้องมด 55555++

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 15:15:22

ความคิดเห็นที่ 85

# 83

โอ้ววว แผนการพี่ท่านช่างล้ำลึกยิ่งนัก

อิ อิ

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 15:25:47

ความคิดเห็นที่ 86

ดูวีรสุสิเล็ก ลดราคาบ่อยด้วย

จากคุณ : จันทร์เจ้าฉาย
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 15:26:04

ความคิดเห็นที่ 87

ตด นั้นลอยตามลม ถ้าใครได้ดมก็ป่ะลำป่ำป้ำ

จมูกมีไว้หายใจ ต้นข้าวตดใส่ก็ป่ะลำป่ำป้ำ

เพลงของเราแม่ลูก ต้นข้าวตดเก๊งเก่ง เฮ้อ

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 15:28:03

ความคิดเห็นที่ 88

เป็นบ้านมดใครตดเก่งๆนี่..

ไล่ไปเข้าห้องน้ำแล้วค่ะ 555

ปล.นี่บ้านเราลามมาถึงเรื่องนี้แล้วหรอค่ะเนี่ย กร๊ากกกกกกก

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 15:34:36

ความคิดเห็นที่ 89

หวานเป็นลม ตรดเป็นยา

กร๊ากกกกกก

ปล.ไม่เป็นไรนะคะพี่กอล์ฟถือว่าเป็นฝึกความเข้มแข็ง และ อดทนทั้งร่างกาย และจิตใต  ของพี่กล์ฟ และ ต้นข้าวค่ะ  สองสามปีไม่นานค่ะอึดใจเดียว ต้นข้าวก็กลับมาแล้ววววว

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 15:41:33

ความคิดเห็นที่ 90

วีรสุ อยู่ที่ไหนคะ? แต่ลดยังไงก็คงเกือบหมื่นอยู๋ดี

หนูเอาไปซ่อมดีกว่า 100 บาท ขาดตัว

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 15:43:53

ความคิดเห็นที่ 91

สวัสดีคุณสาค่ะยินดีต้อนรับนะคะ ^^
..

อันนี้ของพี่เล็กค่ะวิธเลิฟ อิอิ
(เครดิต กูเกิ้ลค่ะ)

จากคุณ : azamiya
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 15:44:26

ความคิดเห็นที่ 92

ไม่เครียดแล้วล่ะกะทิ พี่หาทางออกเรื่องนี้ได้แล้ว

ก็ไปหาเขาด้วยรถไฟ ตู้นอนพัดลม น้องหมาก็ใส่กระเป๋าไปด้วยได้จะได้ไม่ต้องกังวล

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 15:47:52

ความคิดเห็นที่ 93

ไม่เครียดแล้วล่ะอิน พี่หาทางออกเรื่องนี้ได้แล้ว

ก็ไปหาเขาด้วยรถไฟ ตู้นอนพัดลม น้องหมาก็ใส่กระเป๋าไปด้วยได้จะได้ไม่ต้องกังวล

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 15:51:07

ความคิดเห็นที่ 94

ซ้ำซะงั้น

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 15:51:44

ความคิดเห็นที่ 95

หายเป็นช่วงๆ

อัพรูปเด็กน้อยใส่ FB อยู่...อิอิ

น้องอยู่กับคุณตา คุณยายจังหวัดอะไรหรอค่ะพี่กอล์ฟ..

เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 15:54:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com