Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ เข้าโรงหนังไอแมกซ์ช้า..เกือบซวย !! ++  

พอดีเพิ่งได้ดูอวาตารกับเค้าสักที...

คือผมซื้อตั๋วผ่านไทยทิคเก็ตครับ ใครเคยซื้อจะรู้ว่ามันมีโซนให้เลือก แล้วตั๋วจะไม่เหมือนกับซื้อหน้าโรง..

ผมดูเรื่องนี้เมื่อคืน (19 มค.) แต่ซื้อตั๋ววันที่ 17 รับตั๋ววันที่ 18 นั่งแถว D13 กับ D14 รอบ 2ทุ่มครึ่ง..

ผมไปถึงหน้าโรงประมาณ2ทุ่มครับก็รอจนถึงเวลา คนเยอะมากเลยรอให้คนอื่นๆทยอยเข้าไปก่อนเพราะไม่อยากเบียดกันในแถว เลยเข้าไปในโรงก็ประมาณ 2ทุ่ม40ได้..

เดินเข้าไปก็ขึ้นไปที่แถว D ครับหาที่นั่ง 13กับ14 แต่ก็แปลกใจเพราะที่นั่ง D14 มีคนนั่งแล้ว..

เลยถามเค้าว่าคุณนั่ง D14 เหรอครับ เค้าก็หยิบตั๋วมาให้ดู มันเป็นตั๋วที่ซื้อหน้าโรงครับ แล้วก็เป็น D14 จริงๆ ผมก็งงสิครับ เพราะนึกว่าโซนที่ผมนั่งเค้าจะกันไว้สำหรับไทยทิคเก็ต สงสัยคนซื้อผ่านไทยทิคเก็ตไม่เยอะเลยเอาที่นั่งส่วนนี้มาขายหน้าโรง..

แต่ที่ผมสงสัยคือทำไมเค้าถึงขายที่นั่งซ้อนกันล่ะครับ สรุปว่าผมต้องเลื่อนไปนั่ง 12กับ13แทน แล้วคนที่มานั่งต่อจากผมเค้าก็ทำหน้างงๆ ผมคิดว่าเค้าน่าจะนั่ง 11กับ12 ซึ่งมันก็จะมาซ้อนกับที่ผมกำลังนั่งอยู่..

ก็ยังดีนะครับที่ที่นั่งมันพอ ถ้าไม่พอคงมีปัญหากันแน่ๆ..ต่อไปใครจะดูก็รีบๆเข้าไปนั่งก่อนนะครับ เดี๋ยวมันซื้อนกันแล้วจะมีปัญหา..

จากคุณ : AB Rh+
เขียนเมื่อ : 19 ม.ค. 53 09:11:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

t>