Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีรายการตอบคำถามชิงรางวัลที่ประหลาดใจมากครับ...  

เผอิญได้ดูรายการในเคเบิ้ลท้องถิ่น..แล้วแปลกใจ อดไม่ได้เลยมาเล่าให้ฟังครับ

เป็นรายการสดอยู่ที่ช่อง TNG ชื่อรายการ "Lucky Hour" ผมเปิดเจอเมื่อประมาณ เกือบ 2 ทุ่ม

กติกาโดยคร่าวๆของรายการคือการรับสมัครโดยการลงทะเบียน ด้วยเบอร์ยาวมากเกือบ 10 กว่าตัวแหนะ..แล้วจะตอบรับอัตโนมัติ คิดค่าบริการครั้งละ 35 บาท สมัครกี่ครั้งก็ได้ (พอหมดข้อก็เหมือนโละใหม่ ให้ลงทะเบียนใหม่)

วิธีการเล่นก็คือ จะมีพิธีกรผู้หญิง พูดเก่งมาก มีคำถามเช่น ต่อคำ,ภาพถามชื่อ,คำถามง่ายๆ ประมาณนี้  และเมื่อพูด พูด พูด ๆปซักพัก ก้จะมีการจับเวลา 3 นาที พอหมดเวลาก็ทีมงานเขาจะจับฉลาก(เราจะไม่เห็นเขาจับนะ) แล้วนำสายเข้ามาตอบในรายการ

ผมก็ดูตั้งซักพักว่ามันจะเป็นอย่างไร

โดยข้อแรก ชิงเงิน 1,000 บาท มีคำมาให้ 4 คำ กะ ดีด ม้า โหลก ให้เรียงเป็นสำนวนไทย (ผมเปิดมาก็มีคนตอบถูกไปและ)

มาถึงข้อต่อมา คือมีภาพเหมือน จิ๊กซอครับ ถามว่า ภาพนี้เป็นใคร รางวัล 1,000 บาท
---- (มีช่องเว้นไว้ด้วย)

พิธีกรก็จะพูดแจ๋นมากเลย ให้กดเบอร์ลงทะเบียนแล้วโทรออก..บ่อยมาก แต่ยังไม่จับเวลานะ.. มีใบ้ดาราคนนี้ด้วย เป็นนักร้อง ค่าย อาร์สยาม แถมมีการร้องเพลงใบ้ให้อีก "เปรียบกับพี่เป็นแค่ขอนไม้...บล้า บล้า"

ซักพักก็เริ่มจับเวลา..พิธีกรก็พูด พูด พูด (เก่งจริงๆครับ) พอเวลาถอยหลังมาที่ 2 นาที พิธีกรก็สั่งให้หยุดเวลาไว้ (แล้วจะจับเวลาทำแมวไรหว่า)

มีใบ้เพิ่มครับไอ้ช่องว่างที่เฉลยว่าชื่อไร มีตัวอักษร

_ _ _วี  (ทายกันถูกมั๊ย)....ซักพักเขาจับเวลาจาก 2 นาทีเสร็จ ทางทีมงานก็ต่อโทรศัพท์ผู้โชคดีทันที

เป็นเสียงผู้ชายครับ แล้วข้างๆก้มีเสียงขูดนั่น ขูดนี่
แล้วเขาก็ตอบว่า......."หลวงวี".....

พิธีกรก็ให้ปิดสาย แล้วให้จับเวลาใหม่ 3 นาที มีใบ้เพิ่ม (จำไม่ค่อยได้)

พอหมดเวลา ก็มีสายเข้ามาตอบไอ้เราก็คิดว่ามันคงตอบถูกแล้วแหละ...

คำตอบเขาก็คือ...."บักวี" โอ้ว..แม่เจ้า....

สรุป..ก็จับเวลาใหม่ เพิ่มเงินรางวัลเป็น 2,000 บาท สุดท้ายก็มีคนตอบถูกไป..

มีต่อคำถามที่ 3 ครับ...

จากคุณ : เจ้าชายนอกกะลา
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 14:22:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com