Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หนังที่เคยเป็นที่ 1 ด้านรายได้(ไม่ปรับค่า)มาก่อน ว่าที่อันดับหนึ่ง Avatar...  

คุยกันเล่นๆ ว่าด้วยเรื่องรายได้อย่างเดียว (ไม่ปรับค่า)
อย่าเอาองค์ประกอบอื่นๆมาคุยในกระทู้นี้เลย

จากการที่แนวโน้มในการถูกโค่นแชมป์เก่า Titanic โดย Avatar มีสูง
ผมอยากรู้จักรุ่นพี่ของ Titanic ว่ามีเรื่องอะไรบ้าง ?

จากที่ลองศึกษามาบ้างตามเว็บต่างๆ รวมถึงเว็บ Pantip นี้ ได้ความรู้มาแค่นี้...
อยากทราบว่าที่ผมเรียงแบบนี้ถูกไหมครับ ?

Titanic (1997)
Star Wars (ฉายใหม่)
E.T.: The Extra-Terrestrial (1982)
Star Wars (1977)
Jaws (1975)

แต่ก่อนหน้านั้นมีใครเคยเป็นที่หนึ่งบ้างครับ ?
The Exorcist(1973) ?  The Godfather(1972) ?  
The Sound of Music (1965) ?  Gone with the Wind (1939) ?
หรือเรื่องอื่นๆ...

แล้วผมสามารถดูข้อมูลตรงนี้ได้จากเว็บไหนบ้างไหมครับ?

จากคุณ : Nerazzurri
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 53 13:50:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com