Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"สไปเดอร์แมน"ทิ้งช่วงไว้สัก15ปี แล้วค่อยกลับมาสร้างใหม่จะดีกว่าไหมครับ  

อันนี้ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ          ผมว่า เอา"สไปเดอร์แมน"มาสร้างรีเมคใหม่  ผมว่ามันเร็วไป  ภาค3 ถึงมันจะเป็นภาคที่แย่ที่สุดก็จริง    แต่ผมว่าภาคนั้น ก็มีจุดยืนที่ชัดเจนเป็นของตัวเอง  มันไม่ถึงกับ ย่ำแย่ยวบยาบ  เลวร้ายต้องเหยียบหัวส่ง เหมือน อย่าง"แบทแมนกับโรบิน"       ที่เหมือนปิดตำนานแบทแมนไปเลยเป็นสิบปี         แต่ก็สามารถนำมารีเซ็ทใหม่ เอามาสร้างแบทใหม่ เปิดตำนานใหม่จนโ่ดังดังกันได้อีก    

แล้ว    สไปเดอร์แมน กำลังจะเดินตามรอยแบบนั้นบ้าง แล้วหรือครับ  เพิ่งผ่านไปไม่กี่ปี เค้าก็จะมาสร้างใหม่ไอ้แมงมุม เริ่มต้นกันใหม่อีกแล้วเรอะ  นี่เปลี่ยนกันยกทีม  ทั้ง ดารานำ และ ผุ้กำกับ แถมตัดงบประมาณทุนสร้างอีก      ผมรู้สึก ว่ามันแปลกๆยังไงชอบกล        อย่างนี้ น่ะ มันเวิร์คแล้ว  ดีแล้วหรือครับ    

ถ้าทิ้งช่วง"สไปเดอร์แมน"ไว้สัก15ปี แล้วค่อยกลับมาสร้างใหม่จะดีกว่าไหมครับ   แบบทิ้งช่วง ตำนานเรื่องนี้ ให้นานๆ     ให้ลบภาพ สไปเดอร์แมนที่เรารู้จัก คุ้นเคยกันดี ให้ภาพของ สไปดี้ เจือจางไปจากหัวออกไปบ้าง       ก่อนที่จะตอบรับ สไปเดอร์แมน คนใหม่กับการเริ่มต้นใหม่ได้          เพื่อนๆคนอื่น มีความคิดเห็นกันยังไงบ้าง

แก้ไขเมื่อ 22 ม.ค. 53 23:15:59

แก้ไขเมื่อ 22 ม.ค. 53 23:15:33

จากคุณ : yagioh
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 23:12:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com