Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมถีงรักผู้หญิงที่ฃื่อ " เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ"  

ผมอยากรู้ถึงเหตุผลของแฟนๆครับว่าทำไมถึงได้ชื่นชอบผู้หญิงที่ชื่อ เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ ทั้งๆที่เธอก็มีข่าวเสียหายมากมาย แต่ก็ยังชื่นชอบและยังรักเธอ ส่วนตัวของผมแล้วผมชื่นชอบเจนี่จริงๆก้คือเรื่องนางโจรครับ (youtube) เพราะผมเป็นคนชอบละครบู๊อยู่แล้วก็เลยดู แต่ผมก็ติดตามผลงานเธอมานะครับตั้งแต่เรื่องทางผ่านกามเทพ แต่ผมก็ยังไม่ค่อยชอบเธอเท่าไร แต่มาถึงจุดพีคก็เรื่องนางโจรนี่หละครับที่เธอเล่นเป็นนักมายากลหาเงินมารักษาพ่อแล้วปลอมเป็นพยาบาลเพื่อเข้าไปอยุ่บ้านพ่อ - แม่แท้ๆของเธอเองโดยที่เธอไม่รู้ เธอทำให้ผมแปลกใจมากว่าผู้หญิงคนนี้สามารถเปลี่ยนคาแรกเตอร์และโฉมหน้าได้อย่างดี แม้จะทำทรงผมอะไรก็แมทกับหน้า เช่นจากที่เป็นผู้หญิงธรรมดา แล้วถักเปีย ใส่แว่น ใส่ชุดนางพยาบาลแล้วเธอดูเหมือนมาก ผมยังคิดอยู่ว่าถ้าเธอเป็นคนธรรมดา ไม่ใช่ดาราผมว่าถ้าเธอปลอมตัว คงไม่มีใครจับได้แน่ๆ ถ้าหน้าตาเธอไม่เปลี่ยนไปนะครับ และอีกเหตุผลหนึ่งคือ เสน่ห์ในตัวตนของเธอ ถึงแม้ว่าเธอจะไม่เซ็กซี่เท่าอั้มพัชราภาหรือแม้แต่ชมพู อารยา แต่เสน่ห์ของเธอแท้ๆคือ "รอยยิ้มครับ" ถึงแม้ว่าใครหลายๆคนจะว่าเธอแอ๊บก็ตาม แต่ฝีมือการแสดงของเธอก็พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่า เธอสามารถก้าวผ่านการสบประมาทของใครหลายๆคนได้ในจุดหนึ่งซึ่งก้าวผ่านจากวัยรุ่นแอ๊บมาเป้นผู้หญิงที่เสน่ห์แรง(สำหรับผม)คนหนึ่งซึ่งเห็นได้จากงานละครและโฆษณาและนิคยสารหลายๆเล่มและหันเข้าสู่ความเป็น "นักธุรกิจหญิง"ซึ่งผมคิดว่านอกจากรอยยิ้มแล้วเธอยังมี "ขุมพลังแห่งเสน่ห์"อย่างอื่นที่คุณอาจะไม่เคยเห็นก็ได้ และจากฝีมือทางการแสดงของเธอ ผมจึงคิดว่าเธอน่าจะเป็นหนึ่งใน "คิตาจิม่า มายะ" ของเมืองไทยก็ได้ครับ แล้วคุณล่ะครับ ทำไมถีงรักผู้หญิงที่ฃื่อ " เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ"

ปล. คุณ lovekawee ครับ ผมเคยสมัคร janiestodio.net มาแล้วครับ แต่ไม่ได้รับคำตอบรับมาครับ

จากคุณ : เด็กเจ้าบัวคำแก้ว
เขียนเมื่อ : 25 ม.ค. 53 17:17:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com