Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**เรตติ้งละคร"หัวใจ 2 ภาค VS เหลี่ยมรัก VS อยากหยุดตะวันฯ"ร้อนๆเปรี้ยงๆมาแล้วค่ะคุณขา..**  

สวัสดีค่ะทุกๆท่าน

กำลังดูละครเรื่องอะไรกันอยู่เหรอคะ..?

ดูละครพระเอกกล้ามล่ำๆ หรือว่า ละครประชันอึ๋มคะคุณขา..

ริโย่ขอแทรกรายงานเรตติ้งพักยกซักนิดนึงนะคะ

ขอสะสางเรตติ้งล็อตละครพุธ-พฤหัสฯที่ผ่านมาก่อนล่ะกันค่ะ

เอาล่ะค่ะ และทุกครั้งที่ริโย่โพสต์ ริโย่ก็อยากจะย้ำนะคะว่า  

เรตติ้งที่นำมาโพสต์เนี่ย

เป็นเรตติ้งตัวเลขเดียวกันกับที่บริษัทโฆษณา เอเยนซี่ สถานีโทรทัศน์
ผู้จัดละคร ผู้จัดรายการ และผู้ที่เกี่ยวข้องในวงการโทรทัศน์และโฆษณา ฯลฯ
ใช้ดูและวัดผลความนิยมในรายการนั้นๆ   ซึ่งแน่นอนว่า กว่าจะได้
ตัวเลขเรตติ้งนี้มา ต้องใช้งบค่อนข้างสูงทีเดียว และไม่ค่อยจะมีใคร
นำมาเปิดเผยได้ง่ายๆ  นอกจาก"ริโย่" และที่กระทู้นี้...ที่เดียว!!  

แต่คุณจะเชื่อในวิธีการและผลสำรวจเรตติ้งของ AGB Nielsen Media Research หรือไม่นั้น...

ขึ้นอยู่กับ วิจารณญาณในการตัดสินใจของตัวคุณเอง...

เริ่มจากเรตติ้งละครร้อนๆ ค่ำคืนวันพุธ 20 ม.ค.53 กันก่อนค่ะ

ช่อง 3       เรตติ้ง    VS       ช่อง 7             เรตติ้ง        

เขยบ้านนอก   13       VS      ฟุตบอลคิงส์คัพ     13
                                            (ไทย VS โปแลนด์)

หัวใจ 2 ภาค     5       VS     เหลี่ยมรัก               9  

* อยากหยุดตะวันไว้ที่ปลายฟ้า  Ch.5   เรตติ้ง     5  

ต่อด้วยเรตติ้งละครร้อนๆ ค่ำคืนวันพฤหัสบดีที่ 21 ม.ค.53 ค่ะ

ช่อง 3       เรตติ้ง    VS       ช่อง 7         เรตติ้ง        

เขยบ้านนอก  13       VS     บ้านนาคาเฟ่     13

หัวใจ 2 ภาค     5       VS     เหลี่ยมรัก         12  

* อยากหยุดตะวันไว้ที่ปลายฟ้า  Ch.5    เรตติ้ง     4  

Source By AGB Nielsen Media Research

Presented By Riyo model change

สำหรับเรตติ้งละครล็อตหน้า ริโย่ขอยิงทีเซอร์เรียกน้ำย่อยซักนิดนึงค่ะ

สายลับลูกกรอกของริโย่ พรายกระซิบมาว่า

"กุหลาบซ่อนหนาม" ละครเรื่องแรกของน้อง"แดน"ผู้จัดหน้าใหม่ ช่อง 3

เรตติ้งวันแรก วันที่สอง วันที่สาม โอ้ว..แม่จ้าว เฉียดๆตัวเลข 2 หลักเลยนะเนี่ย

เจิดอย่างงี้ เห็นทีต้องรีบเปิดกล้องละครเรื่องที่ 2,3,4 ฯลฯซะแล้วมั๊งคะ

ส่วนละครฝั่งวิกหลายสี"พ่อหนูเป็นซุปเปอร์สตาร์"

เพิ่งจะออนแอร์มาได้แค่ 2 วีคเองนะเนี่ย ก็ดันเรตติ้ง"กระฉูด"ซะ..

เรื่องนี้ จะกู้หน้าเรตติ้งให้คุณนายแดงได้หรือไม่..?

แฟนคลับเวียร์ จั๊กจั่น ได้ลุ้นกันแน่นอนมันส์หยดแน่นอนค่ะ  

บอกใบ้นิดนึงนะคะว่า เรตติ้งพ่อหนูฯ ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์

"เลข" 2 หลักเท่ากัน เป๊ะ เป๊ะ เป๊ะ 3 วันตองเลยล่ะค่ะ...  

วันนี้ ริโย่และสายลับลูกกรอก ต้องลาไปแล้ว

ค่ำคืนนี้ ขอให้ทุกๆท่าน เพลิดเพลินสนุกสนานกับตัวเลขนะเจ้าคะ

สวัสดีค่ะ

จากคุณ : Riyo model change
เขียนเมื่อ : 25 ม.ค. 53 22:20:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com