Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพลงประกอบฉากในภาพยนตร์เรื่องใด(Score) ที่ ติดหูคุณ จนได้ยินแล้วรู้ทันทีว่าหนังเรื่องนี้แน่ๆ มาคุยกันค่ะ  

ค่ะ สวัสดีค่ะ ยินดี มากๆ  ที่สมัครพันทิปแบบอมยิ้มได้แล้ว

หวังว่าทุกคนคงจำ บราโว่-10 คนนี้ได้นะคะ ชื่อใหม่กับชื่อเก่าก็ไม่ได้แตกต่างกันเท่าใด

ใหม่ Bravo-10
เก่า บราโว่-10

จำง่าย ค่ะ เอามาจาก Phonetic เพราะชอบเครื่องบิน

เอ้านอกเรื่องมาเยอะแล้ว! มาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า

พอดีมานั่งคิด นอนคิดดูว่า ภาพยนตร์บางเรื่อง นั้นเนื้อเรื่องอาจจะไม่ใช่

สิ่งที่เราจดจำมันเป็นอย่างแรก แต่มันคือเพลงประกอบฉาก ซึ่งทำให้เรา

มีอารมณ์ร่วมไปด้วย ลองนึกภาพ ของหนังที่ บทดีเยี่ยม แต่ฉากเงียบ กริบดู

คงไม่ชวนดู และไม่ชวนสบอารมณ์แน่ๆ วันนี้ก็เลยอยากจะถามมิตรรักนักดูหนัง

ทุกคนว่า มีภาพยนตร์เรื่องไหนบ้าง ที่ฟังเพลงปุ๊ปแล้วรู้ปั๊ปเลยว่า เป็นภาพยนตร์

เรื่องนั้นแน่ๆค่ะ!!! มาแชร์กัน

สำหรับ เรานะคะ

เรื่องนี้ยกให้เลย

1. Lord of the rings ค่ะ เพลง Theme ของ LOTR นั้นคาดว่า

หลายๆคนได้ยินแล้วก็ ชินหูเหมือนกัน บางคนไม่ดูหนังเรื่องนี้

ได้ยินแล้วยังชินเลย

2. The pirates of the caribbean ค่ะ เพลงมันส์หยดเลย ประกอบฉาก

น่ารักดี

3. Star trek นี่แหละเพลงหนังอวกาศ!!!

4.Wolverine ทำไมดันติดหูไม่รู้แต่จำทำนองได้เลยนะ

5. Sherlock Holmes ชอบมาก เพลงดูสนุกและมีรสนิยมดีค่ะ

และทุกท่านล่ะคะ ติดหูเพลงอะไรบ้างเอ่ย

จากคุณ : Bravo-10
เขียนเมื่อ : 27 ม.ค. 53 19:29:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com