Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดู เฮียสรยุทธ เย็นนี้แล้ว ผมรู้สึกว่าประเทศไทยขาดคนน่าเชื่อถือไปอีกคนแล้ว  

ที่ผ่านมาผมยกย่องคุณหมอไว้มาก  เจอวันนี้เข้าไปกับคำพูดที่ว่า  

''ฝรั่งจะบอกว่ายังไงไม่สำคัญ แต่คนไทยทำได้ดังนั้นจึงเชื่อว่ามันใช้งานได้"

โอ๊ววว  ต่อไปนี้ผมคงยากจะเชื่อคุณหมออีกต่อไป  แถมยังมีถ้าให้ อ.เจษฎา ลงไปเดินที่ภาคใต้ดูบ้าง  

คุณหมอครับอย่าหลงประเด็น   ประเด็นคือเครื่องลวงโลกมันใช้ได้จริงหรือไม่  อ.เจษฎา ไม่ได้ค้านว่าไม่ให้ใช้เครื่องตรวจจับระเบิด ใช้ได้ครับแต่ต้องเป็นเครื่องมือที่ทำได้จริงไม่ใช่เอาชีวิตทหารและงบประมาณไปสังเวยเครื่องมือลวงโลกแบบนี้

แถมยังบอกว่าต่อให้โดนหลอกก็แค่ 2 เครื่อง   ขอโทษครับแค่ 2 เครื่องก็เงิน 2ล้านกว่านะครับ  เออถ้าไม่ได้เอาเงินภาษีไปซื้อผมก็ไม่สนหรอก

เสื่อมจริงๆ  วันนี้ศรัทธาที่ผมมีให้เสื่อมสลายหมดเกลี้ยง

จากคุณ : พุงกาง
เขียนเมื่อ : 28 ม.ค. 53 18:15:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com