Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มดขึ้นหนังโป๊ ทำไงดี T_T  

จะโดนยึดอมยิ้มมั้ยเนี่ยตรู T_T

สืบเนื่องจากเมื่อเช้าจัดโต๊ะที่บ้าน ก่อนออกไปทำงาน แล้วโดนมดกัด 4-5 ตัว ก็มองหาๆดู ปรากฎว่าเห็นมดเดินเรียงแถวสวยงามไปที่ชั้นเก็บของ (ชั้นสูงๆมีหลายช่อง) มองตามไปก็พบว่าไปสิ้นสุดที่ชั้นบนสุดซึ่งผมเก็บหนังไว้ (DVD) พอรื้อๆออกมาดูปรากฎว่ามดตรึมครับพี่น้อง แต่ก็พยายามหาว่ารังมันอยู่ที่ไหน สุดท้ายไปเจอรังมันอยู่ในกล่องหนังโป๊ เรื่องหนึ่ง (เป็นกล่องหนังที่มีกล่องกระดาษอยู่ข้างนอกครอบอีกที ซึ่งมีแค่เรื่องเดียวในช่องนั้น) เลยรีบเอาไปเคาะที่หน้าบ้าน  แล้วกลับมาเอาผ้าเช็ดหารังมดต่อ...

พอกลับไปหาๆ เผื่อมีรังอื่นเพิ่มเติม ปรากฎว่าไม่มีเลยครับ นอกจากหนังเรื่องนั้นเรื่องเดียว ไม่ว่าเรื่องไหน และที่สำคัญเรื่องที่มันขึ้นเนี่ย เป็นหนังฝรั่งอีกต่างหาก (มดรสนิยมสูง โกอินเตอร์ T_T) ทั้งๆที่มีหนังแผ่นแท้ในกล่อง หลายเรื่อง ทั้ง Boxset ต่างๆที่มันน่าจะเข้าไปอยู่เช่น Haryy Potter , Season Change , รถไฟฟ้า ฯลฯ ก็ไม่มี  ดันไปอยู่ในเรื่องนั้นเรื่องเดียว

คำถามครับ

1. มีวิธีกันมดไม่ให้ขึ้นมั้ยครับ หรือผมต้องเอาอะไรไปโรยๆไว้ไม่ให้มันไปทำรังอีก T_T

2. มีวิธีซ่อนหนังโป๊ยังไงไม่ให้มดค้นเจอมั้ยครับ (เคืองๆๆๆๆ บังอาจมากๆๆๆ เรื่องโปรดด้วย T_T) ถามเผื่อเรื่องอื่นๆที่มันยังไม่ขึ้น

3. หากมีคำแนะนำเพิ่มเติมรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ปล.ไม่ลงภาพปลากรอบ เดี๋ยวโดนยึดอมยิ้ม
ปล. 2 ถามซีเรียสนะครับ

จากคุณ : pome2005
เขียนเมื่อ : 3 ก.พ. 53 09:16:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com