Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**เรตติ้งละคร"เชลยศักดิ์ VS กุหลาบเหนือเมฆ VS อยากหยุดตะวันฯ"ร้อนๆเปรี้ยงๆมาแล้วค่ะคุณขา..**  

สวัสดีค่ะ คุณๆที่รักทุกๆท่าน

วันนี้ริโย่และสายลับลูกกรอก

ตามมาหลอกหลอนแฟนละครตอนกลางวันแสกๆเลยนะคะคุณขา..

เอาล่ะค่ะ และทุกครั้งที่ริโย่โพสต์ ริโย่ก็อยากจะย้ำนะคะว่า  

เรตติ้งที่นำมาโพสต์เนี่ย

เป็นเรตติ้งตัวเลขเดียวกันกับที่บริษัทโฆษณา เอเยนซี่ สถานีโทรทัศน์
ผู้จัดละคร ผู้จัดรายการ และผู้ที่เกี่ยวข้องในวงการโทรทัศน์และโฆษณา ฯลฯ
ใช้ดูและวัดผลความนิยมในรายการนั้นๆ   ซึ่งแน่นอนว่า กว่าจะได้
ตัวเลขเรตติ้งนี้มา ต้องใช้งบค่อนข้างสูงทีเดียว และไม่ค่อยจะมีใคร
นำมาเปิดเผยได้ง่ายๆ  นอกจาก"ริโย่" และที่กระทู้นี้...ที่เดียว!!  

แต่คุณจะเชื่อในวิธีการและผลสำรวจเรตติ้งของ AGB Nielsen Media Research หรือไม่นั้น...

ขึ้นอยู่กับ วิจารณญาณในการตัดสินใจของตัวคุณเอง...

เริ่มจากเรตติ้งละครร้อนๆ ประจำค่ำคืนวันจันทร์ 1 ก.พ.53 กันก่อนค่ะ

เชลยศักดิ์           Ch.3    เรตติ้ง        6  

กุหลาบเหนือเมฆ   Ch.7    เรตติ้ง       10  

อยากหยุดตะวันฯ   Ch.5    เรตติ้ง        4

**โบนัส  เรตติ้งละครเย็น**  

เขยบ้านนอก  Ch.3          เรตติ้ง    14  

บ้านนาคาเฟ่   Ch.7         เรตติ้ง    11    

ปิดท้ายด้วยเรตติ้งละครร้อนๆประจำค่ำคืนวันอังคารที่ 2 ก.พ.53

เชลยศักดิ์            Ch.3       เรตติ้ง       6

กุหลาบเหนือเมฆ   Ch.7      เรตติ้ง        10  

อยากหยุดตะวันฯ   Ch.5      เรตติ้ง        6

**โบนัส  เรตติ้งละครเย็น**  

เขยบ้านนอก  Ch.3         เรตติ้ง     13    

บ้านนาคาเฟ่   Ch.7         เรตติ้ง    12  

**โบนัส เรตติ้ง รายการ 22.30 น.

ตี 10             Ch.3        เรตติ้ง     5

ชิงร้อยชิงล้าน  Ch.7       เรตติ้ง      5

Source By AGB Nielsen Media Research

Presented By Riyo model change

สำหรับ เรตติ้งละครล็อตหน้า

สายลับลูกกรอกของริโย่ รายงานมาว่า...

เรตติ้ง หัวใจ 2 ภาค ช่อง 3 ก่อนอวสาน และตอนอวสาน

โอ้ว แม่จ้าว! เรตติ้งเรื่องนี้ "5"นิ่งมาตลอด

เรตติ้งเพิ่งจะขยับขึ้นก็ตอนอวสานนี่เองค่ะ

นับเป็นตัวเลขที่สูงที่สุดนับตั้งแต่ หัวใจ 2 ภาคออนแอร์มาเลยทีเดียว    
(เลขสวยมั่กมาก..)

ส่วน"เหลี่ยมรัก"วิกหลายสี โอ๊ว แม่จ้าว..!

แฟนคลับวี,ขวัญ ไปกว้านซื้อพลุแถวภูเขาทองมารอจุดได้เลยค่ะ

เรตติ้ง..."เจิด"ระดับนี้  

จะไม่ให้คุณแดงดันน้องขวัญขึ้นเป็นนางเอกเบอร์ 1 ได้งัยล่ะคะ  

ส่วนอยากหยุดตะวันไว้ที่ปลายฟ้า หลังจากเรตติ้งพุ่งขึ้นมาถึง 6 แล้ว

วีคนี้ แฟนคลับสน-แกรนด์ ได้จุดพลุเฮกันอีกรอบแล้วล่ะค่ะ

แหม..เรตติ้ง"แจ่ม"อย่างงี้ มีหวังได้เห็นน้อง"แกรนด์"

เป็นนางเอกอีกหลายๆเรื่องแน่ๆค่ะ

สำหรับวันนี้ ริโย่ขอให้ทุกๆท่านมีความสุขกับตัวเลขเรตติ้งนะเจ้าคะ

ริโย่และสายลับลูกกรอกต้องลาไปแล้ว สวัสดีค่ะ

จากคุณ : Riyo model change
เขียนเมื่อ : 5 ก.พ. 53 14:15:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com