Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(กระทู้ต้อนรับกระแสออสการ์)ในบรรดานักแสดงชายผู้ที่ได้รับรางวัลBest Actorตั้งแต่ปี2000-2009 คุณชอบการแสดงของใครมากที่สุด?  

Sean Penn จาก Milk (5 คน)
  Daniel Day-Lewis จาก There Will Be Blood (16 คน)
  Forest Whitaker จาก The Last King of Scotland (1 คน)
  Philip Seymour Hoffman จาก Capote (2 คน)
  Jamie Foxx จาก Ray (3 คน)
  Sean Penn จาก Mystic River (4 คน)
  Adrien Brody จาก The Pianist (12 คน)
  Denzel Washington จาก Training Day (4 คน)
  Russell Crowe จาก Gladiator (3 คน)
  Kevin Spacey จาก American Beauty (7 คน)

8.77%
  Sean Penn จาก Milk (5 คน)
 28.07%
  Daniel Day-Lewis จาก There Will Be Blood (16 คน)
 1.75%
  Forest Whitaker จาก The Last King of Scotland (1 คน)
 3.51%
  Philip Seymour Hoffman จาก Capote (2 คน)
 5.26%
  Jamie Foxx จาก Ray (3 คน)
 7.02%
  Sean Penn จาก Mystic River (4 คน)
 21.05%
  Adrien Brody จาก The Pianist (12 คน)
 7.02%
  Denzel Washington จาก Training Day (4 คน)
 5.26%
  Russell Crowe จาก Gladiator (3 คน)
 12.28%
  Kevin Spacey จาก American Beauty (7 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 57 คน

เพื่อเป็นการต้อนรับการมาถึงของวันประกาศผลรางวัลAcademy Awardsประจำปี2010(รวมถึงกระแสในบอร์ดพันทิปห้องหนัง)

วันนี้ผมนำเอานักแสดงชายทั้ง10คน จากหนัง10เรื่อง ผู้ซึ่งฝากผลงานการแสดงเอาไว้ในหนังเหล่านั้นเป็นจำนวน10บทบาทการแสดงซึ่งนำพารางวัลตุ๊กตาทองแห่งเกียรติยศมาสู่น้ำมือของผู้ที่คู่ควรในแต่ละปีมาให้ทุกๆท่านได้โหวตกัน

ว่าในบรรดาบทบาทการแสดงระดับกล่องของพวกเขาเหล่านี้ คุณชอบบทบาทไหนมากที่สุดครับ?

สำหรับผม ขอบอกตามตรงว่ามีบางเรื่องในลิสต์นี้ที่ผมยังไม่ได้ดู(และกะว่าจะหามาดูแน่นอน) ส่วนเรื่องที่เคยดูแล้วแต่ละคนก็ขอซูฮกเลยจริงๆด้วยการสบถในใจว่า"แมร่ง...เล่นดีจริงๆด้วยเว้ย!!"

ฉะนั้น ไอ้การจะเลือกว่าใครดีที่สุดคงเป็นตัวเลือกที่ยากกกกกก... แต่ถ้าให้เลือกคนที่เฉยที่สุดน่ะพอได้

เขาคนนั้นคือSean PennจากMystic Riverครับ...ผมรู้ๆ ผมเองก็ชอบSean Pennนะ แต่ด้วยจริตส่วนตัวของผม ผมกลับไม่รู้สึกว่าการแสดงของเขาในMystic Riverมันถึงขั้นที่สมควรได้รับรางวัลออสการ์แล้วตรงไหน?

(ผมรู้สึกถึงพลังดาราของเขาตอนดูหนังได้อยู่ แต่ผมก็ไม่คิดว่ามันจะมากมายถึงขนาดได้ออสการ์นะ รู้สึกเฉยๆว่างั้นเถอะ)

เหมือนอย่างTim Robbins นักแสดงคนโปรดอีกคนนึงของผมซึ่งได้รางวัลนักแสดงสมทบชายไปจากหนังเรื่องนี้ ผมก็ไม่รู้สึกว่าเขาเล่นดีถึงขนาดสมควรได้ออสการ์ตรงไหน?

ท้ายที่สุด...มันก็แค่ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ใครคิดต่างได้ไม่ว่ากัน

แก้ไขเมื่อ 05 ก.พ. 53 21:32:26

จากคุณ : Apple101
เขียนเมื่อ : 5 ก.พ. 53 21:18:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com