Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รวบรวมคลิปส่งท้าย Arashi no shukudai-kun (AnS) แล้วคุณจะกลับออกไปพร้อมคราบน้ำตา.... จากการหัวเราะ  

ตามคำเรียกร้องค่ะ  

รายการนี้เป็นของอาราชิ  เริ่มต้นตั้งแต่ปี 2006  และเป็นรายการที่แฟน ๆ ชอบกันมาก
แต่น่าเสียดาย ที่กำลังจะปิดตัวลงแล้ว  ก็เลยจะรวบรวมคลิปต่างๆ ของรายการมาให้ชมกัน

ตามหัวข้ออาจจะเวอร์ไปหน่อย   แต่รับรองค่ะว่าทุกคนที่มาอ่านกระทู้นี้ต้องมีรอยยิ้มอย่างแน่นอน  
และคุณจะได้เห็นอาราชิ จากหล่อเป็นขี้เหร่  รั่ว  บ้า  ก็จากรายการนี้หละค่ะ

ก่อนอื่น ต้องขอคุยกันก่อน

1.  ถ้าเนทของใครช้า  ก็คงที่ไปหาที่เร็วกว่าก่อน  แล้วค่อยดูนะค่ะ  เพราะกระทู้นี้จะมีแต่คลิป คลิป  แล้วก็คลิป เท่านั้นค่ะ  

2.  คุณภาพของคลิปบางอัน  อาจจะไม่ดีนะค่ะ  คือพยายามหาที่มันมีซับด้วย  ดังนั้น  คุณภาพอาจด้อยไปหน่อย

3. คลิปบางอันจะไม่มีซับ  เพราะว่าหาไม่ได้จริงๆ  แต่จะอธิบายคร่าว ๆ  และคิดว่า คนดูคงพอจะเข้าใจ
และเนื่องจาก  เราไม่รู้ภาษาญี่ปุ่น  คำบอกเล่ามาจากความทรงจำ
ดังนั้น ถ้าผิดพลาด  แล้วมีคนที่รู้ภาษา หรือมีความเข้าใจที่ถูกต้องมากกว่า
โพสแก้ไขได้เลยค่ะ  ไม่ต้องเกรงใจ

4. ถ้าแฟน ๆ อาราชิ คนใดมีคลิปที่ประทับใจของรายการนี้   อยากเอามาแปะเพิ่ม  ก็ได้เลยนะค่ะ
แต่ที่เราจะแปะก็ค่อนข้างจะมาก  หวังว่ากระทู้คงจะไม่ด๋อย

เริ่มกันเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 10 ก.พ. 53 07:05:12

จากคุณ : กาเซเนีย
เขียนเมื่อ : 10 ก.พ. 53 03:39:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com