Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อคืนดูรายการคนค้นคน ไม่น่าเชื่อ วัลลี ยุค 2010 มีอยู่จริงค่ะ  

น้องปานกัยน้องมาร์คค่ะ สุดยอดจริงๆเลยค่ะ ประทับใจในความกตัญญูของ

น้องทั้งสองคนมากค่ะ ดูๆไปนึกถึงเรื่อง ด.ญ.วัลลี ที่เคยดูเมื่อสมัยเด็กๆอ่ะ

ค่ะ ตอนเที่ยงก็ต้องกลับจากโรงเรียนมาป้อนข้าวพ่อ ป้อนข้าวปู่ย่า แถมน้อง

มาร์คยังให้ปู่กับย่ากินก่อนเพาราะบางทีข้าวไม่พอตัวเองต้องมาหุงใหม่ โห..

น้องมาร์คน่าจะเป็นคนโคราชนะค่ะ สำเนียงเวลาพูดน่ารักดี ชอบที่น้องพูดว่า

ต้องดูแลปู่กับย่าเพราะท่านเลี้ยงมาตั้งแต่เด็ก ยังรู้สึกว่าที่ทำอยู่ยังน้อยไป

ด้วยซ้ำ โถเด็ก  คิดได้อ่ะ  ส่วนน้องปานก็สุดยอดค่ะ ชอบที่น้องบอกว่าหนูมี

บุญที่ได้เกิดเป็นลูกพ่อ ฟังแล้วน้ำตาจะไหลค่ะ

เห็นตอนท้ายมี บ/ช ที่จะบริจาคเงินช่วยน้องด้วย แต่จดไม่ทันใครพอจะมีขอ

ด้วยนะค่ะ ชวนเพื่อนๆช่วยสนับสนุนเด็กดีดีกันด้วยค่ะ น้องๆเค้าจะได้มีกำลัง

ใจในการทำความดีต่อไป

จากคุณ : *ShotButSweet*
เขียนเมื่อ : 10 ก.พ. 53 09:50:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com