Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>> ส่งท้าย "เขยบ้านนอก" อวสานแล้ว : มาบอกเล่าความประทับใจด้วยกันค่ะ <<  

"เขยบ้านนอก" จบซะแล้ว .. ใจหายเนอะ T__T
ทู้นี้ขอเชิญชวนแฟนละครทุกคน มาบอกเล่าความประทับใจกันนะคะ ^^

.
.

สำหรับ จขกท. ละครเรื่องนี้ทำให้ต้องรีบกลับบ้านทุกวัน มาเป็นเวลาเดือนกว่าๆ
มานั่งยิ้มอยู่คนเดียวหน้าทีวี บางทีก็คิดว่านี่ตรูบ้ารึเปล่าวะ 555+
ทุกวันต้องมาตั้งกระทู้คลิปย้อนหลัง นอนดึกทุกวัน แต่ตั้งใจตั้งยิ่งกว่าทำงานส่งซะอีก ฮ่าฮ่าฮ่า

ทีวีธันเดอร์เลือกนักแสดงได้ดีมากๆค่ะ  บทพี่นวน เหมาะกับตุ้ยมากกก จ๊ะก็เหมาะกับบทหนูโฉมมากๆ
ตอนแรกไม่คิดว่าตุ้ยกับจ๊ะจะเข้ากันได้ แต่เข้ากันได้ดีมากกๆๆๆกว่าที่เคยคิดไว้มากมาย
ยิ่งฉากกุ๊กกิ๊กนี่น่าร๊ากกก แถมฮาสุดๆอ่ะ ถ้าเป็นไปได้ก็อยากดู ตุ้ยจ๊ะ เล่นด้วยกันอีกจัง เป็นคู่ที่น่ารักจริงๆ
นักแสดงคนอื่นๆก็เล่นดีนะคะ โดยเฉพาะอาตุ๊กดวงตาเล่นดีสุดๆ ต๊ะ จินนี่ อาต้อย และอื่นๆ เล่นดีทุกคนเลย

ที่ปลื้มที่สุดคือ เรื่องนี้ตุ้ยพัฒนาขึ้นมากกก ในฐานะแฟนคลับ ปลื้มใจเป็นอย่างยิ่งค่ะ ^___^ (ขอเวิ่นเว้อส่วนตัวหน่อย55+)
ฉากตลกทะเล้นนี่เข้าทางอยู่แล้ว ฉากกุ๊กกิ๊กก็น่าร๊ากกก แต่ฉากดราม่าตุ้ยก็ทำได้ดีมากๆ ดีกว่าที่เคยคิดไว้
อย่างตอนฉากเศร้า ฉากซึ้ง อย่างตอนคิดถึงหนูโฉม หรือตอนเจอหน้าลูก ซึ้งมาก
อวยมากกว่านี้เดี๋ยวจะโดนหาว่าอวยกันเอง 555+ แต่เอาเป็นว่าขอบคุณที่สร้างสรรค์ผลงานอย่างเต็มที่
"สุดตัวเลยครับเรื่องนี้"อย่างที่เคยบอกแฟนคลับไว้ ขอบคุณที่พัฒนาขึ้นเรื่อยๆในทุกๆงานที่ทำ
จะรอดูผลงานต่อๆไปของตุ้ย ทั้งจงกลกิ่งเทียน สะใภ้เจ้าสัว และอื่นๆที่จะตามมาในอนาคต พัฒนาต่อไปเรื่อยๆน้า :)

สุดท้ายแระ ขอบคุณทีวีธันเดอร์ที่ทำละครน่ารักๆสนุกๆมาให้ดูนะคะ
ขอบคุณช่อง3ด้วยที่มีละครคุณภาพมานำเสนอต่อผู้ชมเสมอ
และ .. โอกาสหน้าใช้บริการตุ้ยอีกนะคะ (เนียนขอ ฮ่าฮ่าฮ่า)

ปล. เขยบ้านนอกจบแล้ว คงจะคิดถึงพี่นวนกับหนูโฉมน่าดูเลย เฮ้อออออ~

*ขอบคุณรูปแคปจากคุณประณมกรค่า

จากคุณ : Handle Me With Care
เขียนเมื่อ : 10 ก.พ. 53 20:06:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com