Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**เรตติ้งละคร"กุหลาบซ่อนหนาม VS พ่อหนูเป็นซุปเปอร์สตาร์ VS ฯลฯ"ร้อนๆเปรี้ยงๆมาแล้วค่ะคุณขา..**  

สวัสดีค่ะทุกๆท่าน ริโย่และสายลับลูกกรอกมารายงานแล้วค่ะ

หลังจากโดนพ่อหมอจับถ่วงน้ำไปหลายวัน  

วันนี้ ขอสะสางเรตติ้งเก่าๆเอาใจแฟนคลับแดน เอ๊ะ เวียร์ จั๊กจั่นก่อนนะเจ้าคะ

เอาล่ะค่ะ และทุกครั้งที่ริโย่โพสต์ ริโย่ก็อยากจะย้ำนะคะว่า  

เรตติ้งที่นำมาโพสต์เนี่ย

เป็นเรตติ้งตัวเลขเดียวกันกับที่บริษัทโฆษณา เอเยนซี่ สถานีโทรทัศน์
ผู้จัดละคร ผู้จัดรายการ และผู้ที่เกี่ยวข้องในวงการโทรทัศน์และโฆษณา ฯลฯ
ใช้ดูและวัดผลความนิยมในรายการนั้นๆ   ซึ่งแน่นอนว่า กว่าจะได้
ตัวเลขเรตติ้งนี้มา ต้องใช้งบค่อนข้างสูงทีเดียว และไม่ค่อยจะมีใคร
นำมาเปิดเผยได้ง่ายๆ  นอกจาก"ริโย่" และที่กระทู้นี้...ที่เดียว!!  

แต่คุณจะเชื่อในวิธีการและผลสำรวจเรตติ้งของ AGB Nielsen Media Research หรือไม่นั้น...

ขึ้นอยู่กับ วิจารณญาณในการตัดสินใจของตัวคุณเอง...

เริ่มจากเรตติ้งละครร้อนๆ ประจำค่ำคืนวันศุกร์ 5 ก.พ.53 กันก่อนค่ะ

กุหลาบซ่อนหนาม          Ch.3    เรตติ้ง     5  

พ่อหนูเป็นซุปเปอร์สตาร์  Ch.7   เรตติ้ง     11  

เซน สื่อรัก ฯ                Ch.5    เรตติ้ง      5

**โบนัส  เรตติ้งละครเย็น**  

เขยบ้านนอก   Ch.3         เรตติ้ง    12    

บ้านนาคาเฟ่    Ch.7         เรตติ้ง    10  

ต่อด้วยเรตติ้งละครร้อนๆประจำค่ำคืนวันเสาร์ที่ 6 ก.พ.53

กุหลาบซ่อนหนาม          Ch.3      เรตติ้ง     6  

พ่อหนูเป็นซุปเปอร์สตาร์  Ch.7     เรตติ้ง     11  

ใต้ฟ้าตะวันเดียว            Ch.9     เรตติ้ง       2

**โบนัส เรตติ้ง ตามคำเรียกร้อง..

KPN อวอร์ด รอบสุดท้าย    Ch.9      เรตติ้ง   2      

จามอง             Ch.3                    เรตติ้ง   6

ปิดท้ายด้วยเรตติ้งละครร้อนๆประจำค่ำคืนวันอาทิตย์ที่ 7 ก.พ.53 ค่ะ

กุหลาบซ่อนหนาม           Ch.3   เรตติ้ง       7

พ่อหนูเป็นซุปเปอร์สตาร์  Ch.7    เรตติ้ง      12

ใต้ฟ้าตะวันเดียว             Ch.9    เรตติ้ง       2  

Source By AGB Nielsen Media Research

Presented By Riyo model change

สำหรับเรตติ้งละครล็อตหน้า พลาดไม่ได้ทีเดียวค่ะ

สายลับลูกกรอกของริโย่ กระซิบมาว่า...

ละครเชลยศักดิ์ ช่อง 3 เอิ่ม..เรตติ้งยังคงคงเส้นคงวาเรื่อยๆมาเรียงๆ..

แหมๆ อย่างงี้.. พี่ไก่ต้องให้น้องโฬม พี่ดอม โกสินทร์

ถอดเสื้อโชว์ซิกส์แพ็คเรียกเรตติ้งซะแล้วล่ะมั๊งคะ..

ส่วน กุหลาบเหนือเมฆ ตอนอวสาน เรตติ้ง..โอ๊ว แม่จ้าว

นับเป็นเรตติ้งก้าวกระโดด สูงที่สุดนับตั้งแต่กุหลาบฯออนแอร์มาทีเดียว

ขอบอกว่า  แฟนคลับอั้ม-นุ่น..ได้"เวรี่ แฮ็ปปี้"...จุดพลุแน่นอน

ใบ้ว่า..เรตติ้งกระฉูดไม่น้อยหน้าละครช่อง 7 เรื่องใดๆเลยทีเดียว

สำหรับ อยากหยุดตะวันไว้ที่ปลายฟ้า  เอ็กแซ็กส์ ช่อง 5  

ดั้นมาอวสานตรงกับ กุหลาบเหนือเมฆ ซะนี่

ไม่งั้นล่ะก็ เรตติ้งกระฉูดกว่านี้อีกค่ะคุณขา..

แต่ยังงัยก็ ถือว่าเยอะแล้ว ตามมาตรฐานของละครช่อง 5 อ่ะนะ

สำหรับวันนี้ ริโย่และน้องสายลับลูกกรอกต้องลาไปแล้ว

ขอให้ทุกๆท่าน เพลิดเพลินเจริญใจกับตัวเลขเรตติ้งนะเจ้าคะ

เจริญสุขสวัสดีค่ะ..

ขอบคุณสำหรับ ความคิดถึงในกระทู้นี้ด้วยนะเจ้าคะ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8867677/A8867677.html

จากคุณ : Riyo model change
เขียนเมื่อ : 11 ก.พ. 53 12:02:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com