Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**เรตติ้งละคร"เชลยศักดิ์ VS กุหลาบเหนือเมฆ(อวสาน) VS อยากหยุดตะวันฯ(อวสาน)"ร้อนๆเปรี้ยงๆมาแล้วค่ะคุณขา..**  

สวัสดีค่ะ คุณๆที่รักทุกๆท่าน

อะไรก็เกิดขึ้นได้ และก็เป็นไปแล้ว ที่วันนี้เราได้เจอะเจอกัน 2 รอบ 2 หน

เอาล่ะค่ะ และทุกครั้งที่ริโย่โพสต์ ริโย่ก็อยากจะย้ำนะคะว่า  

เรตติ้งที่นำมาโพสต์เนี่ย

เป็นเรตติ้งตัวเลขเดียวกันกับที่บริษัทโฆษณา เอเยนซี่ สถานีโทรทัศน์
ผู้จัดละคร ผู้จัดรายการ และผู้ที่เกี่ยวข้องในวงการโทรทัศน์และโฆษณา ฯลฯ
ใช้ดูและวัดผลความนิยมในรายการนั้นๆ   ซึ่งแน่นอนว่า กว่าจะได้
ตัวเลขเรตติ้งนี้มา ต้องใช้งบค่อนข้างสูงทีเดียว และไม่ค่อยจะมีใคร
นำมาเปิดเผยได้ง่ายๆ  นอกจาก"ริโย่" และที่กระทู้นี้...ที่เดียว!!  

แต่คุณจะเชื่อในวิธีการและผลสำรวจเรตติ้งของ AGB Nielsen Media Research หรือไม่นั้น...

ขึ้นอยู่กับ วิจารณญาณในการตัดสินใจของตัวคุณเอง...

เริ่มจากเรตติ้งละครร้อนๆ ประจำค่ำคืนวันจันทร์ 8 ก.พ.53 กันก่อนค่ะ

เชลยศักดิ์           Ch.3    เรตติ้ง        6  

กุหลาบเหนือเมฆ   Ch.7    เรตติ้ง       10  

อยากหยุดตะวันฯ   Ch.5    เรตติ้ง        6

**โบนัส  เรตติ้งละครเย็น**  

เขยบ้านนอก  Ch.3          เรตติ้ง    13  

บ้านนาคาเฟ่   Ch.7           เรตติ้ง    11    

**โบนัส เรตติ้ง รายการข่าว 22.30 น.

ข่าว 3 มิติ    Ch.3           เรตติ้ง    4

ประเด็นเด็ด 7 สี Ch.7      เรตติ้ง    5

ปิดท้ายด้วยเรตติ้งละครร้อนๆประจำค่ำคืนวันอังคารที่ 9 ก.พ.53

เชลยศักดิ์            Ch.3       เรตติ้ง        6

กุหลาบเหนือเมฆ   Ch.7       เรตติ้ง       14  
(*อวสาน*)

อยากหยุดตะวันฯ   Ch.5       เรตติ้ง        6
 (*อวสาน*)

**โบนัส  เรตติ้งละครเย็น**  

เขยบ้านนอก  Ch.3         เรตติ้ง    14    

บ้านนาคาเฟ่   Ch.7         เรตติ้ง    11  

**โบนัส เรตติ้ง รายการ 22.30 น.

ตี 10             Ch.3        เรตติ้ง     4

ชิงร้อยชิงล้าน  Ch.7       เรตติ้ง      4

Source By AGB Nielsen Media Research

Presented By Riyo model change

เรตติ้งละครล็อตหน้า มีอะไรให้ได้ลุ้นและได้ติดตามมากทีเดียว  

สำหรับ ละคร"เขยบ้านนอก" และ "บ้านนาคาเฟ่" ที่จงใจอวสานพร้อมๆกัน

ใครจะอยู่ หรือ ใครจะไป งานนี้ ได้ลุ้นรีโมทพังกันแน่นอน

สายลับลูกกรอกของริโย่ กระซิบมาว่า...

เรตติ้งเรื่องแรก นำมาครึ่งควบลูกเล็กน้อยค่ะ

และละครหลังข่าว นิวเอ็นทรี่เข้าใหม่ 2 เรื่อง 2 รส

เรื่องแรก"รุ้งร้าว"ช่อง 3 งานนี้ เรตติ้งเปิดตัวร้อนๆอยู่ในมือริโย่แล้วค่ะ.....

เอิ่มมม.. อะไรก็เกิดขึ้นได้และก็เป็นไปแล้วสำหรับเรตติ้งละครช่อง 3  

ส่วน โรงแรมผี เรตติ้งตอนแรก โอ้ว..แม่จ้าว!

ปกติแล้ว ละครเอ็กแซ็กส์ช่อง 5 จะเปิดตัวที่เรตติ้ง 3 แล้วค่อยๆเขยิบขึ้น

แต่"โรงแรมผี" ทำเรตติ้งได้พรวดพราดเลยทีเดียว เผลอๆมากกว่า

เรตติ้งตอนอวสานละครเอ็กแซ็กส์ก่อนหน้านี้ซะอีกนะคะเนี่ย (จริงๆนะ)

งานนี้ เอ็กแซ็กส์ได้ลุ้นเรตติ้งระดับชิงชัง และแก้วล้อมเพชร เลยทีเดียว

ส่วน"เหลี่ยมรัก"วิกหลายสี โอ๊ว พ่อจ้าว..!

แฟนคลับวี,ขวัญ ไปกว้านซื้อพลุแถวภูเขาทองมารอจุดได้เลยค่ะ

วีคนี้ เรตติ้ง.."เจิด"ยิ่งกว่าละครเรื่องใดๆของช่อง 7 ณ ยุคนี้ พ.ศ.นี้เลยล่ะค่ะ

เดาตัวเลขเรตติ้งล่วงหน้าไปพลางๆก่อนก็ได้นะเจ้าคะ

สำหรับค่ำคืนนี้ ริโย่ขอให้ทุกๆท่านมีความสุขกับตัวเลขเรตติ้งนะเจ้าคะ

ริโย่และสายลับลูกกรอกต้องลาไปแล้ว ราตรีสวัสดิ์ค่ะ

จากคุณ : Riyo model change
เขียนเมื่อ : 11 ก.พ. 53 23:22:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com