Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อวานใครดู เพอร์ซี่ย์ ดิจิตอล ที่ SF MBK รอบ 18.30 บ้าง  

จริงๆไม่ได้ตั้งใจจะดู ดิจิตอล นะครับสำหรับเรื่องนี้ แต่พอดีเวลาฉายมันเหมาะสุดแล้ว เพราะถ้าจะรอรอบธรรมดา ปาเข้าไปเกือบ 2 ทุ่ม  (เหมือนจงใจ) เลยกัดฟันควักไป 170 บาท  

หนังฉายที่โรง 8  ปรากฏว่ามันไม่ได้ฉายในระบบดิจิตอลครับ เป็นการฉายด้วยระบบฟิล์มธรรมดา สังเกตได้จากคำบรรยายภาษาไทย ปกติจะคมกว่านี้เยอะ แล้วถ้าจำไม่ผิดถ้าเป็นรอบที่ฉายด้วยระบบดิจิตอล ก่อนตัวหนังมา จะมีโลโก้บอกว่า  "Digital" ประมาณนี้  ตัวหนังก็ไม่ได้มีความคมชัดอะไรเลย (ปกติดูดิจิตอลบ่อย เลยแยกความแตกต่างนี้ได้)  

นี่เป็นครั้งที่ 2 แล้วสำหรับSF MBK ที่ผมเจอแบบนี้ (ครั้งแรกตั๋วยัง 150 บาทอยู่)  

วันนี้สายๆกะว่าจะโทรไปสอบถามที่ call center หน่อย อยากรู้ว่าเขาจะตอบอย่างไร  เสียความรู้สึกครับ

สุดสัปดาห์นี้ใครที่ตั้งใจจะดูเรื่องนี้ในระบบ ดิจิตอล ก็สอบถามให้ดีๆนะครับ
ว่าฉายในโรงดิจิตอล แล้วฉายด้วยระบบดิจิตอลหรือไม่

ขอบคุณที่อ่านครับ

จากคุณ : สาริกาไนโตร
เขียนเมื่อ : 12 ก.พ. 53 07:58:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com