Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนๆห้องบันเทิงซากุระเรียนภาษาญี่ปุ่นที่ไหนบ้างหรอคะ^^  

สวัสดีค่ะ
คือว่าตอนนี้เราเรียน Minna no Nihongo ที่ Jeducation จบคอร์ส1แล้วอะค่ะ(ใช้หนังสือมินนาโนะเล่ม1 เรียนบทที่1-5)
กำลังจะเรียนต่อ แต่กะว่าจะเปลี่ยนที่เรียนน่ะค่ะ
ไปลองสอบวัดระดับเพื่อเรียนต่อMN2ที่สสท.มาแล้ว โดยอ่านบทที่6เพิ่มเองอีกบทนึงเพื่อไปสอบ - -@  ปรากฎว่าสอบผ่านเรียนต่อ MN2 ได้แล้ว
แต่เนื่องจากไม่เคยเรียนที่สสท.มาก่อนเลย ไม่รู้ว่าที่นั่นเป็นยังไงบ้าง
รู้แต่ว่าคนเรียนเยอะมาก
ยังไงรบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ช่วยกันแชร์ความคิดเห็นด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่า

แก้ไขเมื่อ 12 ก.พ. 53 13:43:26

จากคุณ : ceejunno
เขียนเมื่อ : 12 ก.พ. 53 13:43:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com