Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[กระทู้นี้ห้ามเครียด!!!!] ครูน้อยครับ !!ครูน้อยครับ!! ผมมีเรื่องอยากจะถาม ครูน้อยครับ ?  

เพื่อให้ได้อรรถรส กรุณาเปิด clip ก่อนร้องตาม ^____^

คุณครูครับ คุณครูครับ ผมมีเรื่องจะปรึกษาคุณครูครับ
คุณครูครับ คุณครูครับ ผมมีเรื่องอยากจะถามคุณครูครับ

คือสมมตินะครับสมมติ สมมติคุณครูเป็นเด็ก
สมมติว่าตอนยังเล็ก คุณครูกินข้าวจนข้าวเกลี้ยงจาน
คุณครูก็อิ่มเรียบร้อย คุณแม่ก็ยังไม่รู้
ผมจะถามคุณครู ว่าคุณครูล้างจานไหมครับ

คุณครูจะล้างไหมครับ คุณครูจะล้างไหมครับ
คุณครูจะจ้างคนล้าง จ้างคนล้างจะดีไหมครับ
คุณครูจะจ้างไหมครับ คุณครูจะจ้างไหมครับ
คุณครูจะจ้างคนล้าง  จ้างคนล้างจะดีเหรอครับ

(ไม่ดีหรอกค่ะ คนล้างจ้างทีวันละ 500 แต่ก็เพราะครูรักพวกหนู ไงคะ)
(พวกหนูไม่ใช่เด็กกำพร้า หนูหิวข้าวกล้าขอครูก็กล้าให้ ครูว่านะ ไม่มีใครว่าหรอกค่ะ)

คุณครูครับ คุณครูครับ ผมมีเรื่องจะปรึกษาคุณครูครับ
คุณครูครับ คุณครูครับ ผมมีเรื่องอยากจะถามคุณครูครับ

แล้วสมมตินะครับสมมติ สมมติคุณครูเป็นเด็ก
สมมติว่าตอนยังเล็ก คุณครูกู้เงินเป็นหนี้แปดล้าน
คุณครูนั่นแหละที่ทำ คนให้ก็ยังไม่รู้
ผมจะถามคุณครู ว่าคุณครูจะบอกไหมครับ

คุณครูจะบอกไหมครับ คุณครูจะบอกไหมครับ
คุณครูจะบอกคนให้ แล้วคนให้จะว่าไหมครับ
คุณครูจะบอกไหมครับ คุณครูจะบอกไหมครับ
คุณครูจะบอกคนให้ แล้วคนให้จะตีไหมครับ

(อืม..เด็กที่พูดความจริงนะคะ ไม่มีผู้ใหญ่คนไหนหรอกจะตีลง)
(บอกคนให้ไปเถอะค่ะ ว่าหนูเอาเงินไปทำอะไรมาบ้าง แล้วคนให้จะเลิกคาใจมากๆเลย)

ขอสมมติเป็นเรื่องสุดท้าย ตอนคุณครูมีคุณครู
คุณครูของคุณครูมาช่วย จะทำบัญชีรายรับรายจ่าย
คุณครูนั่นแหละไม่ทำ เงินหมดครูก็เลยไม่รู้
ผมจะถามคุณครู ว่าทำไมไม่ยอมทำครับ

คุณครูจะทำไหมครับ คุณครูจะทำไหมครับ
คุณครูจะบอกคุณครู ให้คุณครูมาทำไหมครับ
คุณครูจะบอกคุณครู มาดูแลบัญชีไหมครับ

(เงินบริจาค เงินบริจาค ที่หลายคนรวมกัน เอ่อ...ที่อยู่บนโต๊ะครู)
(ตอนนี้ หมดแล้ว ใช่ไหมคะ ใช่ไหมคะ)

คุณครูจะบอกความจริง แล้วคนให้จะว่าไหมครับ
คุณครูจะบอกความจริง แล้วเด็กๆจะว่าไหมครับ

ปล. เฮ้อ วันนี้นั่งอ่านกระทู้ครูน้อยจบซะที อ่านจบก็เครียดเลย เห็นเครียดๆกันมาหลายกระทู้แล้ว  ระหว่างรอความจริงให้ปรากฏ (หรือให้เงียบหายไป) เรามาแก้เครียดกันนะคะ  ทุกสิ่งทุกอย่างคงต้องรอพิสูจน์กันต่อไป...

" The truth is out there "

กระทู้เก่าที่ตั้งหายไปไหนแล้วไม่รู้

อย่าเครียดนะคะ นักเรียน.....

จากคุณ : ชั้นมาทำอะไรที่นี่
เขียนเมื่อ : 12 ก.พ. 53 23:15:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com