Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ระหว่างสองหนุ่มหล่อคนละ(ซีก)โลก Brad Pitt กับ ทาเคชิ คาเนชิโร่ คุณชอบใครมากกว่ากันครับ? vote  

Brad Pitt (26 คน)
  ทาเคชิ คาเนชิโร่ (96 คน)

21.31%
  Brad Pitt (26 คน)
 78.69%
  ทาเคชิ คาเนชิโร่ (96 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 122 คน

จุดประสงค์ของกระทู้โหวตนี้ไม่มีอะไรมาก ตั้งขึ้นเพื่อความมันส์ป๋าล้วนๆ ฮ่าฮ่าฮ่า

แต่ถ้าจะเอาเหตุผลแบบที่มัน(พอ)มีสาระ(อยู่บ้าง)ก็คือ ผมกำลังคิดหาวิธีตั้งกระทู้โหวตที่จะใช้วัดเรตติ้งฐานแฟนๆของแฟนๆฮอลลีวู้ดกับแฟนๆโซนเอเชียในบอร์ดอยู่

ตอนแรกก็คิดอยู่ว่าจะเอาหนังจากสองซีกโลกมาเทียบกันดีมั้ย? (เช่น Amadeus กับ โหมโรง, L.A. Confidential กับ Infernal Affairs) หรือเอาผกก.จากสองซีกโลกมาเทียบกันดีหว่า? (David Fincher กับ ก้องเกียรติ โขมศิริ, Peter Jackson กับ จางอี้โหมว)

สุดท้ายก็มาลงล็อคที่เรื่องของดาราซะงั้น(ทั้งๆที่ไอ้ที่ร่ายไปมันมีความเกี่ยวข้องกับจุดประสงค์จริงๆที่ตั้งกระทู้นี้ไม่ถึง2%เลยด้วยซ้ำ ฮ่าฮ่าฮ่า)

พอโปรเจ็กต์(ไร้สาระ)นี้เป็นรูปเป็นร่างปุ๊บ ตัวแทนหนุ่มหล่อตาน้ำข้าวจากแดนฮอลลีวู้ดคนแรกที่โผล่เข้ามาในมโนภาพของผมคือ Brad Pitt เพราะพี่แกหนุ่มฟ้อหล่อเฟี้ยวจริง(ดาราA-Listคนอื่นๆที่ผมคิดออกก็ไม่มีใครหล่อพอกันๆหรือหล่อมากกว่าแก)

ส่วนจากโซนเอเชีย...ตอนแรกก็คิดๆไว้เหมือนกันว่าน่าจะเอาพวกดาราเกาหลี...แต่ทำไงได้ ก็เรา(แทบจะ)ไม่รู้จักเลยนิหว่า!?(จะว่าเชยก็ได้นะ) สุดท้ายหวยก็ไปตกอยู่กับดาราลูกครึ่งญี่ปุ่น-ไต้หวันหน้าใสกิ๊ก(แต่อายุอานามปาเข้าไป30กว่าๆแล้ว) อย่างทาเคชิซังจนได้

ป.ล. เห็นชมเขาหล่ออย่างนั้นอย่างนี้ อย่าเพิ่งตัดสินว่าผมเป็นเกย์ไปเชียว ผมแค่ยอมรับสองคนนี้ในฐานะที่เป็นคน(ดารา)ที่หน้าตาหล่อเฉยๆ

และถ้าทำได้ ผมเองก็อยากให้ตัวเองเกิดมาหล่อได้ซักเสี้ยวนึงของทั้งสองคนนี้เหมือนกันะ...แต่ในเมื่อเกิดมาหน้าอย่างนี้แล้วก็ต้องปล่อยเลยตามเลยละน่อ ฮ่าฮ่าฮ่า

ป.ล.2 นี่ถ้าผมใส่นิชคุณเข้าไปในลิสต์โหวตด้วย เผลอๆอาจจะได้เป็นว่าที่กระทู้แนะนำก็ได้นะ ว่ามั้ยๆ? ฮ่าฮ่าฮ่า

แก้ไขเมื่อ 15 ก.พ. 53 18:23:06

จากคุณ : Apple101
เขียนเมื่อ : 15 ก.พ. 53 17:20:28

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com