Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**เรตติ้งละคร"รุ้งร้าว VS โรงแรมผี VS เหลี่ยมรัก(อวสาน)"ร้อนๆเปรี้ยงๆมาแล้วค่ะคุณขา..** vote  

อุ๊ยตายตาย ริโย่ไม่คิดไม่ฝันว่า..

จะมีกระทู้ถึงริโย่เป็นเกียรติเป็นศรีกับเค้าด้วยนะคะเนี่ย

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8885190/A8885190.html

ขอบคุณสำหรับมิตรรักแฟนเพลงในกระทู้ด้วยนะเจ้าคะ

หลังจากที่ห่างหายกันไปหลายวัน..งั้น

ขอเช็คเรตติ้งซักนิดนึงนะคะ ว่าคุณๆคิดถึงริโย่จริงรึป่าว..?

เรตติ้งล็อตนี้ ขอแบล๊งๆว่างๆก่อนนะเจ้าคะ

เรตติ้งกระทู้ 20 คห.เมื่อไหร่ ริโย่จะกลับมาเฉลยค่ะ

เอาล่ะค่ะ และทุกครั้งที่ริโย่โพสต์ ริโย่ก็อยากจะย้ำนะคะว่า  

เรตติ้งที่นำมาโพสต์เนี่ย

เป็นเรตติ้งตัวเลขเดียวกันกับที่บริษัทโฆษณา เอเยนซี่ สถานีโทรทัศน์
ผู้จัดละคร ผู้จัดรายการ และผู้ที่เกี่ยวข้องในวงการโทรทัศน์และโฆษณา ฯลฯ
ใช้ดูและวัดผลความนิยมในรายการนั้นๆ   ซึ่งแน่นอนว่า กว่าจะได้
ตัวเลขเรตติ้งนี้มา ต้องใช้งบค่อนข้างสูงทีเดียว และไม่ค่อยจะมีใคร
นำมาเปิดเผยได้ง่ายๆ  นอกจาก"ริโย่" และที่กระทู้นี้...ที่เดียว!!  

แต่คุณจะเชื่อในวิธีการและผลสำรวจเรตติ้งของ AGB Nielsen Media Research หรือไม่นั้น...

ขึ้นอยู่กับ วิจารณญาณในการตัดสินใจของตัวคุณเอง...

เริ่มจากเรตติ้งละครร้อนๆ ค่ำคืนวันพุธ 10 ก.พ.53 กันก่อนค่ะ

ช่อง 3       เรตติ้ง    VS       ช่อง 7             เรตติ้ง        

เขยบ้านนอก   14       VS      บ้านนาคาเฟ่       12
    (อวสาน)                            (อวสาน)          

รุ้งร้าว            4       VS     เหลี่ยมรัก           14  
   (ตอนแรก)

* โรงแรมผี (ตอนแรก)  Ch.5   เรตติ้ง  5  (โอ๊ว แม่จ้าว!)  

ต่อด้วยเรตติ้งละครร้อนๆ ค่ำคืนวันพฤหัสบดีที่ 11 ก.พ.53 ค่ะ

ช่อง 3      เรตติ้ง     VS      ช่อง 7             เรตติ้ง

ปีศาจแสนกล   10       VS     ปอบอพาร์ตเมนท์   13
    (ตอนแรก)                            (ตอนแรก)          

รุ้งร้าว            4       VS     เหลี่ยมรัก           14  
                                          (อวสาน)

* โรงแรมผี   Ch.5   เรตติ้ง  5    

Source By AGB Nielsen Media Research

Presented By Riyo model change

ไหนๆก็ไหนแล้ว ริโย่ขอยิงทีเซอร์เรตติ้งละครล็อตหน้าซักนิดนึงนะคะ

สายลับลูกกรอกของริโย่ กระซิบมาว่า

"กุหลาบซ่อนหนาม" วีคนี้ ตอนอวสาน เรตติ้ง โอ้ว แม่จ้าว..!

แฟนคลับ แดน, เอ๊ะ,ออย มีลุ้นจุดพลุแน่นอนค่ะ

นานแล้วที่ละครหลังข่าวช่อง 3 ไม่เคยสัมผัสเรตติ้ง"เจิด"ระดับนี้

แย้มนิดนึงค่ะว่า เรตติ้ง ตัวเลขสองหลักค่ะ

หวังว่า ละครเรื่องต่อๆไปของผู้จัดแดน วรเวช

คงไม่โดนดองเป็นผู้จัดลูกภรรยาน้อยอีกนะเจ้าคะ

เช่นเดียวกับ ละครนิวเอ็นทรี่เส้นก๊วยจั๊บอย่าง"ทัดดาวบุษยา"

เปิดตัวเรตติ้งได้สวยงามตามมาตรฐานละครช่อง 3 ยุคนี้ พ.ศ.นี้ล่ะค่ะ

ส่วนละครฝั่งวิกหลายสี"พ่อหนูเป็นซุปเปอร์สตาร์"

ออนแอร์มาเกือบโค้งสุดท้ายแล้ว ยิ่งยืด เรตติ้งก็ยิ่งขึ้นเอ๊า..ขึ้นเอา

เรตติ้งมีลุ้นเข้าระดับท็อปฟอร์มตามมาตรฐานละครช่อง 7 เลยทีเดียวค่ะ  

วันนี้ ริโย่และสายลับลูกกรอก ต้องลาไปแล้ว

ค่ำคืนนี้ ขอให้ทุกๆท่าน เพลิดเพลินเจริญใจกับตัวเลขเรตติ้งนะเจ้าคะ

ขอบคุณสำหรับทุกๆท่านที่รอคอยการกลับมาของเรตติ้ง

ราตรีสวัสดิ์ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 17 ก.พ. 53 00:09:34

จากคุณ : Riyo model change
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 53 23:55:19

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com