Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฝากถึงคุณสรยุทธหรือสื่ออื่นๆทุกท่าน(แล้วเขาจะเข้ามาอ่านมั้ยหว่า??) vote  

คือผมรู้สึกว่าช่วงนี้มีข่าวน่าติดตามหลายเรื่อง อยากจะฝากท่านช่วยตามให้ครบและตีข่าวให้ดังๆหน่อยน่ะครับ ข่าวที่ผมเห็นว่าน่าตามก็มีดังนี้ครับ

1. ข่าว NVIDIA อันนี้ความจริงก็ไม่น่าจะได้สาระอะไรมากมายแล้ว

แต่ผมแค่รู้สึกว่าความผิดพลาดอันนี้มันควรจะเอามาโชว์ให้เห็นถึงความมั่วในการทำงานบ้าง ผู้คนทั่วไปจะได้ขำกลิ้ง เอ๊ย รับรู้ในเรื่องนี้โดยถ้วนทั่ว ไม่จำกัดอยู่แต่ในอินเตอร์เน็ท

2. ข่าวป้าน้อย ผมว่าป้าน้อยยังตอบคำถามต่อสังคมได้ไม่หมด

ตอนนี้ก็มีกระทู้ที่รวบรวมยอดเงินบริจาคหลายปีมาให้ท่านแล้ว เหลือแค่เพียงท่านเอายอดเงินเหล่านั้นไปซักถามความกระจ่างแจ้งจากป้าน้อยเอง งานง่ายๆใช่มั้ยครับ smile

3. ข่าวสุดท้าย เป็นข่าวเกี่ยวกับการอนุรักษ์สัตว์ป่า

จากห้องบลูแพลนเน็ตนั้น ได้มีกระทู้แนะนำเกี่ยวกับการประท้วงเพื่อปลดล็อกนกปรอดหัวโขนออกจากการเป็นสัตวืป่าคุ้มครอง เหตุเพราะว่าอ้างว่าเพาะพันธุ์เองได้

ซึ่งก็มีคนอีกหลายคนออกมาแย้งว่า จริงๆแล้วยังเพาะไม่ได้ดีเท่าไหร่ ยังเพาะพันธุ์เองได้น้อยอยู่ จึงยังไม่อยากให้ปลดล็อก เกรงว่าสัตว์จะสูญพันธุ์

ผมเองก็กลัวเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน หากเรื่องนี้ไม่มีสื่อใดเอามาเล่นก็เท่ากับว่าเปิดทางให้พ่อค้าไปจับเอานกป่ามาขายได้อย่างสะดวกโยธิน จึงขอฝากเรื่องนี้เน้นๆเลยครับ

ขอฝากแค่นี้แหละครับ หากข่าวใดได้เคยถูกนำเสนอจนครบถ้วนกระบวนความแล้ว กระผมก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยที่กระผมตกข่าวไปเอง

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Sleeper MoNKeY 2nd
เขียนเมื่อ : 19 ก.พ. 53 13:06:57

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com