Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**เรตติ้งละคร"เชลยศักดิ์ VS ตะวันยอแสง VS โรงแรมผี"ร้อนๆเปรี้ยงๆมาแล้วค่ะคุณขา.. vote  

สวัสดีมิตรรักแฟนเพลงทุกๆท่าน ริโย่และเรตติ้งร้อนๆมารายงานตัวแล้วค่ะ

อุ๊ยต๊ายตาย..คุณคะ วันนี้เจอกันตอนกลางวันแสกๆเลยนะคะเนี่ย  

วันนี้ ได้ลุ้นระทึกกันอีกแล้วล่ะค่ะ

ก็น้องสายลับลูกกรอกน่ะสิคะ ชักกำเริบขึ้นทุกวี่ทุกวัน  

ชีบอกว่า วันนี้ ถ้าเรตติ้งกระทู้ไม่ถึง 40 คห.

ก็จะไม่ปล่อยของออกมาให้ริโย่อ่ะค่ะ ดูสิ..ดูมัน

งั้น ก็ต้องมาวัดดวงกันแล้วล่ะค่ะ

ใครทราบผลเรตติ้งแล้ว จะช่วยริโย่เติมคำในช่องว่างก็ได้นะคะ

เราจะได้ ไม่ต้องง้อนังสายลับลูกกรอกกัน

เอาล่ะค่ะ และทุกครั้งที่ริโย่โพสต์ ริโย่ก็อยากจะย้ำนะคะว่า  

เรตติ้งที่นำมาโพสต์เนี่ย

เป็นเรตติ้งตัวเลขเดียวกันกับที่บริษัทโฆษณา เอเยนซี่ สถานีโทรทัศน์
ผู้จัดละคร ผู้จัดรายการ และผู้ที่เกี่ยวข้องในวงการโทรทัศน์และโฆษณา ฯลฯ
ใช้ดูและวัดผลความนิยมในรายการนั้นๆ   ซึ่งแน่นอนว่า กว่าจะได้
ตัวเลขเรตติ้งนี้มา ต้องใช้งบค่อนข้างสูงทีเดียว และไม่ค่อยจะมีใคร
นำมาเปิดเผยได้ง่ายๆ  นอกจาก"ริโย่" และที่กระทู้นี้...ที่เดียว!!  

แต่คุณจะเชื่อในวิธีการและผลสำรวจเรตติ้งของ AGB Nielsen Media Research หรือไม่นั้น...

ขึ้นอยู่กับ วิจารณญาณในการตัดสินใจของตัวคุณเอง...

เริ่มจากเรตติ้งละครร้อนๆ ประจำค่ำคืนวันจันทร์ 15 ก.พ.53 กันก่อนค่ะ

เชลยศักดิ์                   Ch.3    เรตติ้ง     5  

ตะวันยอแสง               Ch.7    เรตติ้ง     12  
  (ตอนแรก)

โรงแรมผี                    Ch.5    เรตติ้ง     4

**โบนัส  เรตติ้งละครเย็น**  

อิลจิแม          Ch.3         เรตติ้ง    4

นิทานทะลุมิติ  Ch.7         เรตติ้ง    4

ปีศาจแสนกล   Ch.3         เรตติ้ง    9    

ปอบอพาร์ตเมนต์  Ch.7     เรตติ้ง    12  

ต่อด้วยเรตติ้งละครร้อนๆประจำค่ำคืนวันอังคารที่ 16 ก.พ.53

เชลยศักดิ์                  Ch.3    เรตติ้ง     6  

ตะวันยอแสง               Ch.7    เรตติ้ง     12  

โรงแรมผี                    Ch.5    เรตติ้ง     5

**โบนัส  เรตติ้งละครเย็น**  

อิลจิแม          Ch.3         เรตติ้ง     4

นิทานทะลุมิติ  Ch.7         เรตติ้ง     5

ปีศาจแสนกล   Ch.3         เรตติ้ง    9    

ปอบอพาร์ตเมนต์  Ch.7     เรตติ้ง   13  

**โบนัส รายการ 22.30 น.

ตี  10     Ch.3               เรตติ้ง   5

ชิงร้อยชิงล้าน Ch.7         เรตติ้ง   5

Source By AGB Nielsen Media Research

Presented By Riyo model change

สำหรับเรตติ้งละครล็อตหน้า ริโย่ไม่อยากรายงานเลยล่ะค่ะ

นังสายลับลูกกรอกตัวดี กระซิบมาว่า...

ละครรุ้งร้าว ช่อง 3 เอิ่มมม  เรตติ้ง...นี้ ช่อง 3 คงไม่อยากได้ ไม่อยากเห็น

แต่อะไรๆก็ขึ้นได้ และก็เป็นไปแล้วค่ะ

เบนซ์, อั๋น,พี่นกจริยา และทีมนักแสดง ผู้จัดฯรุ้งร้าว ทำดีที่สุดแล้ว

แต่ยังไม่ดีเกินพอ ที่คนวางผังละครช่อง 3 จะนำมาออนแอร์ในช่วงนี้    

เป็นกำลังใจให้ค่ะ (ไม่อยากบอกเรตติ้งเลยอ่ะค่ะ สงสารนักแสดง ผู้จัดฯ)

ส่วนวิกหลายสี  พระจันทร์ลายพยัคฆ์ เรตติ้งเปิดตัวตอนแรก..โอ๊ว แม่จ้าว!

ตอน 2 ยิ่ง...โอ๊ว พ่อจ้าว แม่จ้าว กว่าอีกค่ะคุ๊ณ เรตติ้งระดับนี้...

ละครบู๊ด้วย, อั้ม-ยุ้ยด้วย เข้าทางแฟนละครช่อง 7 เค้าล่ะค่ะ

ริโย่ไม่อยากจะคุยว่า...

เจิดพอๆกับ แจ๋วใจร้ายฯ,เมียหลวง,บ่วงร้ายพ่ายรัก เมื่อปีที่แล้วเลยทีเดียว  

แฟนคลับอั้ม ยุ้ย เวียร์ รอจุดพลุฉลองได้เลยค่ะ

สำหรับ โรงแรมผี  ละครเอ็กแซ็กส์ ช่อง 5  

ถ้าเรตติ้งยังคง"เริ่ด"ระดับนี้..

ปีนี้ คงได้เห็นปรากฎการณ์แบบชิงชัง และแก้วล้อมเพชรแน่ๆค่ะ

สำหรับตอนนี้ ริโย่ขอตัวพานังสายลับลูกกรอก..

ไปหม่ำลูกชิ้นปากซอยก่อนนะเจ้าคะ  

แล้วริโย่จะกลับมาถอดรหัสเรตติ้งตามสัญญา เมื่อถึง คห.ที่ 41 ค่ะ

เจริญสุขสวัสดีค่ะ..

แก้ไขเมื่อ 19 ก.พ. 53 13:55:23

จากคุณ : Riyo model change
เขียนเมื่อ : 19 ก.พ. 53 13:25:13

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com