Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเพื่อนๆหน่อยครับว่าชอบโรงหนังในเครือMAJORหรือSFมากกว่ากัน vote  

โหวตให้ทุกแบรนด์ในเครือMajor (29 คน)
  โหวตให้SF Cinema (48 คน)

37.66%
  โหวตให้ทุกแบรนด์ในเครือMajor (29 คน)
 62.34%
  โหวตให้SF Cinema (48 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 77 คน

โรงหนังในเครือMAJOR เนี่ยจะมี4แบรนด์นะครับ

เผื่อบางคนไม่รู้

มี  Major,Esplanade,Paragon Cineplex  และ EGV
ครองส่วนแบ่งการตลาด80%

ส่วนของ SF มีแบรนด์เดียวครับ ครองส่วนแบ่งการตลาด20%

ส่วน  กรุงศรี IMAXที่พาราก้อน เป็นในเครือเมเจอร์เหมือนกันครับ
มันเกิดจาก เมเจอร์ได้รับการสนับสนุน(เข้าใจว่าเงินลงทุนสร้างจอยักษ์)จากธนาคารกรุงศรีอยุธยาครับ

-----------ผมอยากถามวัยรุ่นๆทั้งหลายในวันว่างที่ไปดูหนังในโรงกันว่า
รู้สึกประทับใจแบรนด์ไหนกันบ้างครับ------------

เอ่อ  อีกเรื่อง

ขอถามความเห็นของทุกคน

ในเรื่อง  "ความอร่อยของป๊อปคอร์นของแต่ละแบรนด์ด้วยนะครับ"

ผม จำได้ว่าเคยชิม รสชีสของเมเจอร์กับพาราก้อน(เครือเมเจอร์เหมือนกันแต่คนละแบรนด์) ผมรู้สึกว่ามันก็ยังต่างกันไม่เหมอืนกันซะทีเดียวแฮะ
แล้วเพื่อนๆคิดว่ามันต่างกันจริงๆรึเปล่าครับ   หรือผมคิดไปเองเพราะยังไงมันก็เป็นป๊อปคอร์นในเครือเมเจอร์เหมือนกัน

จากคุณ : Dr. Manhattan
เขียนเมื่อ : 23 ก.พ. 53 07:55:29

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com