Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**เรตติ้งละคร"เชลยศักดิ์ VS ตะวันยอแสง VS โรงแรมผี"ร้อนๆเปรี้ยงๆมาแล้วยค่ะคุณขา..** vote  

สวัสดีค่ะชาวชมรมเรารักเรตติ้งทุกๆท่าน

แหม..แหม วันนี้ ริโย่ตั้งใจจะรายงานเรตติ้งแบบไม่อำนะคะเนี่ย

แต่ดั้นเห็นกระทู้นี้ซะก่อน..ก็เลยเปลี่ยนใจแล้วล่ะค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8924089/A8924089.html

ขอบคุณนะคะ ที่อุตส่าห์คิดถึงและตั้งกระทู้ถึงริโย่

เอาล่ะค่ะ เรตติ้งล็อตนี้อาจจะดูแปลกๆไปซักนิด แต่ก็เพื่อตื่นเต้นเร้าใจค่ะ

ริโย่จึงขอรายงานเรตติ้ง 3 อันดับฮ็อตฮิตกระจาย หรือ ..

TOP 3 รายการที่มีเรตติ้งสูงที่สุดของแต่ละสถานีแทนค่ะ

ส่วนรายการ หรือละครเรื่องใดที่อยู่ในความสนใจ

แต่ไม่ได้รับความนิยม 3 อันดับแรก ขอหมายเหตุไว้ข้างล่างชาร์ทล่ะกันค่ะ

และเช่นทุกครั้งที่ริโย่โพสต์ ริโย่ก็อยากจะย้ำนะคะว่า  

เรตติ้งที่นำมาโพสต์เนี่ย เป็นเรตติ้งตัวเลขเดียวกันกับ
ที่บริษัทโฆษณา เอเยนซี่ สถานีโทรทัศน์ ผู้จัดละคร
ผู้จัดรายการ และผู้ที่เกี่ยวข้องในวงการโทรทัศน์และโฆษณา ฯลฯ
ใช้ดูและวัดผลความนิยมในรายการนั้นๆ   ซึ่งแน่นอนว่า กว่าจะได้
ตัวเลขเรตติ้งนี้มา ต้องใช้งบค่อนข้างสูงทีเดียว และไม่ค่อยจะมีใคร
นำมาเปิดเผยได้ง่ายๆ  นอกจาก"ริโย่" และที่กระทู้นี้...ที่เดียว!!  

แต่คุณจะเชื่อในวิธีการและผลสำรวจเรตติ้งของ AGB Nielsen Media Research หรือไม่นั้น...

ขึ้นอยู่กับ วิจารณญาณในการตัดสินใจของตัวคุณเอง...

เริ่มจากเรตติ้งละครร้อนๆ ประจำค่ำคืนวันจันทร์ 22 ก.พ.53 กันก่อนค่ะ

ช่อง  3 / เรตติ้ง      VS        ช่อง 7 / เรตติ้ง

1. ข่าว 20.00 น.(เก็บตก)/ 11   VS   1.  ตะวันยอแสง / 13  

2. ปีศาจแสนกล /  10            VS    2. ปอบอพาร์ตเมนต์ / 12

3. สีสันบันเทิง /  8                VS    3.ข่าว 20.00 น. / 11              

*เชลยศักดิ์ Ch.3 เรตติ้ง  6  (ไม่ติดอันดับ TOP 3)

*โรงแรมผี  Ch.5  เรตติ้ง   4

ต่อด้วยเรตติ้งละครร้อนๆประจำค่ำคืนวันอังคารที่ 23 ก.พ.53

ช่อง  3 / เรตติ้ง      VS        ช่อง 7 / เรตติ้ง

1. ปีศาจแสนกล   / 10         VS   1.  ตะวันยอแสง / 13  

2. ข่าว 20.00น.(เก็บตก) / 9  VS 2. ปอบอพาร์ตเมนต์ / 12

3. สีสันบันเทิง /  8                VS    3.ข่าว 20.00 น. / 11              

*เชลยศักดิ์  Ch.3  เรตติ้ง  5  ( ไม่ติดอันดับ TOP 3)

*โรงแรมผี  Ch.5  เรตติ้ง   4

Source By AGB Nielsen Media Research

Presented By Riyo model change

เอาล่ะค่ะ ริโย่ขอตัวพาสายลับลูกกรอกไปซื้อส้มตำปากซอยแป๊บนึงนะคะ

ถ้าริโย่ไม่โดนพ่อหมอจับตัวไปซะก่อน

ริโย่จะกลับมาไขรหัสเรตติ้ง อันดับ 1,2 และ 3 อีกรอบค่ะ

แก้ไขเมื่อ 26 ก.พ. 53 00:30:26

แก้ไขเมื่อ 26 ก.พ. 53 00:24:56

แก้ไขเมื่อ 26 ก.พ. 53 00:16:33

จากคุณ : Riyo model change
เขียนเมื่อ : 25 ก.พ. 53 23:28:31

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com