Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หนัง Tim Burton ทุกเรื่องที่ผมดูมา ผมไม่ชอบ Alice ที่สุดแล้ว - -"  

ไม่มีอะไรหรอกครับ

แค่เห็นมีกระทู้ชมไปด้านล่าง อยู่ซัก 2 กระทู้

เลยอยากตั้งมาแชร์บ้าง เผื่อบางคนไปดูจะได้ไม่คาดหวังมากเกินไป เพราะผมเองไม่ชอบเอาเสียเลย

โดยปกติ Tim Burton เป็น ผกก ที่ผมตามผลงานอยู่ตลอดเลยนะ

Big fish กับ Corpse Bride นี่ผมชอบมากๆ เรื่องอื่นๆก็ชอบหมด เอ็ดเวิร์ด เอย หรือจะ สวีทนี่ย์ ทอดด์ บลา บลา บลา

แต่เรื่องนี้ผมค่อนข้างผิดหวังพอสมควรแฮะ

ในความคิดผม ส่วนที่ดีที่สุดก็คงจะเป็น Art di เช่นเคย น้าทิมไม่เคยทำให้ผิดหวัง
เรื่องการแสดงผมก็ชอบเลยนะ

แต่ส่วนที่ผมไม่ชอบที่สุดคงเป็น บท และ การดำเนินเรื่องอะ

มันไม่ชวนให้ผมติดตามจริงๆ ดูแล้วมันลอยๆยังไงไม่รู้

หรือจะเป็นเจตนาของหนังจะทำให้ผมรู้สึกเหมือน อลิซ ที่ตกไปในโพรงและสับสน

เหอๆๆ นั่นแหละครับ

ผมก็อยากจะบอกว่าถ้าดูเอาเพลินอาจจะสนุก แต่ก็พูดยากแฮะ เพราะผมไม่เพลินเลยอะ

ว่าไปเยอะอยู่ แต่ก็เป็นแค่มุมมองของผมนะ

อยากจะแชร์เฉยๆ เผื่อใครไปดูจะได้ไม่คาดหวังมากน่อ

จากคุณ : Pippo&Pippii
เขียนเมื่อ : 6 มี.ค. 53 16:10:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com