Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดูโฆษณา"ฝากด้วยนะคะ"แล้วรู้สึกไม่สบายตา พนักงานหญิงโค้งศีรษะแทนที่จะยกมือไหว้อย่างไทย  

โฆษณาอุตส่าห์สร้างรอยยิ้มแก่ผู้ชมด้วยพนักงานสาวน่ารักสดใส ยิ้มแย้มเต็มใจให้บริการ ฝากได้ทุกอย่าง ทั้งหมดเกือบจะจบด้วยดีแต่ผมรู้สึกขัดหูขัดตาตรงตอนจบ เพราะพนักงานบอก"ฝากด้วยนะค้าา...."พร้อมกับกุมมือแล้วโค้งศีรษะแบบญี่ปุ่น ดูแล้วไม่สมกับกุลสตรีไทยครับ ดูแล้วไม่สุภาพไม่เป็นแบบอย่างของเอกลักษณ์ไทยที่ควรยกมือไหว้ อย่าลืมธนาคารกสิกรไทยเป็นธนาคารของไทยไม่ใช่ธนาคารต่างชาติ แม้เจ้าของจะมีเชื้อสายจีนแต่ต้องสำนึกถึงความเป็นไทยอยู่บ้าง ผมอยากให้ปรับปรุงด้วยครับ จะได้ดูแล้วสบายตาตั้งแต่ต้นจนจบ

จากคุณ : มติเทพ
เขียนเมื่อ : 9 มี.ค. 53 18:23:02 A:192.168.1.17 X:124.120.93.104 TicketID:227259

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com