Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตามหาหนังครับ เซัยนๆ ช่วยผมหน่อย หนังต่างประเทศนะครับ : ))  

คือเป็นหนังเก่าแล้ว สมัยประถมได้ 55
พอดีมานั่งคิดเรื่อง อดีตๆ แล้ว คิดได้เรื่องนี้ อยากดูมากๆ แต่จำอ่ะไรไม่ค่อยได้ จำได้แค่ว่า

เป็นหนังหุ่นยนต์ ตัวเล็กๆ ไม่เลกมาก แต่ไม่ใหญ่ 55
หนังดีน่ะครับ ออกแนว ดราม่า ตลกๆ ที่มีคนสร้างมา จำได้ลางๆ ว่า ช่วยคนนั้น ขาย นาฬิกา ตามถนน ซักเมือง แล้วจำไม่ได้ว่า มันเก่ง จนมันดัง
จึงมีตัวร้าย พยายาม มาจิ๊กมันไป โชวนุ่นนี้ มั้ง
ตัดมาที่ เจ้าหุ่นยนต์ มันสู้ กับตัวร้าย จนมันตาย แล้ว พระเอกมาช่วย

จำฉากได้ติดตาหน่อยก็ ที่ หุ่นยนต มันลอยไป ชนกับตัวร้ายมั้ง 55 แล้วพังเลย แต่ตัวร้ายก็ไปด้วย 55
แต่ตอนจบ หุ่นยนต์ โดนพระเอกเอามาทำใหม่ เคลือบทองทั้งตัวไปเลย 55

คือจำได้แค่นี้จริงๆ ถ้าใครรู้นี่ผมว่า โคตรๆ เลยนะ : ))
ขอบคุณครับ

จากคุณ : liljoenewyork
เขียนเมื่อ : 9 มี.ค. 53 20:54:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com