Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>> ตามหาหนังผีญี่ปุ่นเรื่องนึงค่ะ รบกวนเซียนหนังผีช่วยหน่อยนะคะ  

เคยได้ดูหนังผีญี่ปุ่นเรื่องนึง แวบๆ ใน ubc ค่ะ

มันเป็นเหมือนผู้ชาย (นักข่าว?) ทำสารคดีพิสูจน์เรื่องผี แล้วสุดท้ายก็โดนไฟไหม้บ้าน ตัวผู้ชายก็หายไปอย่างลึกลับ

จำได้ว่า มุมกล้องจะเหมือนถ่ายจากกล้องวิดีโอบ้านๆ ธรรมดาๆ ดู real มากๆ และจำได้ว่า หนังเรื่องนี้ สร้างกระแสในญี่ปุ่น เพราะคนนึกว่า เป็นเรื่องจริง เอาชื่อผู้ชายไป search ในอากู๋ก็เจอ blog (ปลอมๆ) ที่เขียนจนถึงวันที่หายตัวไปอีก

ตอนเห็นใน ubc ก็กลัวมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก แต่วันนี้เกิดนึกถึง เลยอยากรู้ว่า ชื่ออะไร ว่าจะไปหา spoiler มาอ่านน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : กลัวแต่ก็อยากดูง่ะ
เขียนเมื่อ : 10 มี.ค. 53 15:21:02 A:172.16.34.104 X:202.149.101.72 TicketID:164240

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com