Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บ้านฉันตลกไว้ก่อน ...หนังดีนะครับ แต่มีบางอย่าง ที่ผมรับไม่ได้อย่างแรงกับหนังเรื่องนี้ (สปอย)  

ผมไปดูนาคปรกมา รอบสื่อ เมื่อคืน ก็คิดว่าเป็นหนังที่ดี และไม่น่าจะมีหนังไทยใดทำให้อิ่มแล้ว

แต่วันนี้ ผมได้ชมหนังเรื่อง บ้านฉัน

ซึ่งเป็นหนังที่ทำได้ดี กินใจ และอิ่มเอม กว่านาคปรกอีกนะ

แต่เรื่องนึง ที่ผมว่า มันแย่มากๆ และไม่เข้าใจว่าปล่อยมาได้ยังไง
คือการให้ตัวละคร พอลล่า ท้องก่อนแต่ง
ซึ่งผมว่า เรื่องแบบนี้ มันไม่สมควรนำเสนอเลยครับ กับหนังเด็กแบบนี้ แล้วเด็กเข้ามาดู จะมองว่า การท้องก่อนแต่งมันไม่เป็นไร เห็นในตอนจบหนัง ทั้งตัวพ่อเด็ก ทั้งพอลล่า ยังแสดงความดีใจ ไม่สำนึกผิดเลย เวลาลูกออกมา

คือ นาคปรก มันเป็น น 18+ คือ มันแรงอยู่แล้ว แต่บ้าน ฉัน น 13+ ซึ่ง มันไม่เหมาะสม ที่จะนำเสนอพฤติกรรมอันเขลาแบบนี้ ให้เยาวชนเอาเป็นเยี่ยงอย่าง ยินดีปรีดา มันไม่ควรเลยจริงๆ อย่างน้อย เลื่อนมาเป็น น 15+ ก็ยังดี

สังคมสมัยนี้เสื่อมทรามอยู่แล้ว ท้องก่อนแต่งมันผิดจารีต ก็ยังเอามานำเสนอให้ฟีลกู้ด มันน่าอดสูนะครับ

แถมนักแสดงที่เล่นบทท้องก็เป็น พอลล่า ซึ่งใครๆก็รู้จัก และดัง เป็นนางเอก มันจะทำให้ลคดูไม่ดี และนางเอกทำแบบนี้ได้ เยาวชนที่เอาดาราเป็นต้นแบบ ก็จะนำไปประพฤติตาม ซึ่งจะส่งผลเป็นลูกโซ่ลามเรื้อรังในสังคมต่อไป
อย่างน้อย ถ้าคิดจะทำบทให้ท้องก่อนแต่งจริงๆ ก็น่าจะนำดารา ที่ ลุค ไม่ได้นางเอกมากอยู่แล้ว มาเล่นบทนางเอก (เพื่อให้คนแยกแยะได้) เช่น เป้ย ปานวาด / ตั้ก บงกช / หญิง จุฬาลักษณ์ / หรือนางร้ายทั่วๆไป

ติเพื่อก่อนะครับ

จากคุณ : ผู้ดี
เขียนเมื่อ : 11 มี.ค. 53 23:28:39 A:192.168.0.240 X:183.89.129.247 TicketID:257383

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com