Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<เลื่อมพรายลายรัก> มีแผนผังสองตระกูลอย่างคร่าวๆ และเพลงประกอบละครมาฝากค่ะ  

เห็นหลายคนงงๆ กับตัวละครในเลื่อมพรายลายรักว่า เอ๊ะ! ใครอยู่ฝั่งไหนกันแน่เนี่ย คนไหนจักราวุธ คนไหนรังสฤษฎ์ สบโอกาสปิดเทอมเลยทำแบบคร่าวๆ มาให้ดูกันค่ะ

จะแบ่งออกเป็นแค่สองตระกูลนะคะ ส่วนตัวละครตัวอื่นคิดว่าคุณผู้ชมทั้งหลายน่าจะแยกแยะได้ว่าใครเป็นใคร ^^ เลยไม่ได้ทำมา

ส่วนเรื่องเพลง ตอนหามาเป็นของตัวเองได้แล้วทั้งสามเพลงค่ะ คือ

เส้นขนานที่รักกัน - แหนม รณเดช คนที่ร้องเพลงประกอบผู้ใหญ่ลีฯ
รักเธอทั้งหมดของหัวใจ - จ๊ะจ๋าร้องเอง
แค่มีเธอข้างกาย - แอร์ กนิษฐิกา

ใครอยากได้เป็นไฟล์เอ็มพีสามแบบชัดแจ่มแหล่มสุดๆ ทั้งสามเพลงส่งหลังไมค์ชื่ออีเมล์ตัวเองมานะคะ จะส่งไฟล์ให้ผ่านทางอีเมล์ค่ะ ไม่อยากเอาไปอัพโหลด กลัวไวรัสกินคอมพ์บ้านท่านแล้วจะเอาระเบิดมาปาบ้านนู๋ปู

ขาดใครไปประการใดก็ขออภัยนะคะ ทำไปกินไป อาจจะเบลอได้ แหะๆ

เริ่มต้นจากบ้านไหนดี

เลดี้เฟิร์สแล้วกันเนอะ อิอิ ไม่ค่อยลำเอียง

ไม่ได้เรียงลำดับตามอาวุโสนะคะ คือเอาพระเอกนางเอกขึ้นก่อน รูปจะใหญ่กว่าชาวบ้านเขานิดนึง เพราะแรงโน้มถ่วงในใจค่ะ ฮ่าฮ่าฮ่า

ป.ล.(ปูลิขิต)บางคนที่ไปอ่านเรื่องย่อมาแล้วอาจจะ เอ๊ะ!! ใส่คุณสมบัติ ลำดับตัวละครไม่ครบนี่ แฮ่ๆ อย่าแปลกใจค่ะ ละครเรื่องนี้เล่นปมที่ความสัมพันธ์ของตัวละคร ขืนใส่หมดก็จบเรื่องตั้งแต่วันฉายวันแรกน่ะเซ่!!

แก้ไขเมื่อ 19 มี.ค. 53 13:36:08

จากคุณ : pupriew
เขียนเมื่อ : 19 มี.ค. 53 02:33:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com