Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีท่านใดดูที่เรื่อง Jin แล้วตกหลุมรัก "ซากิซัง" บ้างครับ  

เพื่งดูเรื่อง Jin จบเมื่อคืนครับ

ประทับใจซากิซังมาก ผู้หญิงอะไรไม่รู้น่ารักจริงๆ  

ทั้งเรียบร้อย อ่อนหวาน จิตใจดี มีความเป็นแม่ศรีเรือนแบบผู้หญิงยุคเก่า
แต่ก็ใฝ่หาความรู้ ขยันขันแข็ง  มุ่งมั่นเด็ดเดี่ยว ในแบบฉบับผู้หญิงสมัยใหม่

นี่สินะ คงเป็นเหตุที่คนรุ่นก่อนๆชอบพูดว่า "บ้านฝรั่ง อาหารจีน เมียญี่ปุ่น"

ก็เลยอยากขอข้อมูลเกี่ยวกับคนแสดงเป็นซากิซังครับว่า เธอชื่ออะไร มีผลงานอะไรบ้าง หากมีรูปมาบริจาคด้วยก็จะเป็นพระคุณอย่างสูง  

ขอบคุณครับ

ปล.
1. นอกจากซากิซังและพระเอก ตัวละครอีกท่านหนึ่งในเรื่อง Jin ที่ผมประทับใจก็คือ โอคาตะเซนเซย์ ครับ ถึงเป็นผู้หลักผู้ใหญ่ของวงการ แต่ก็มีจิตใจดี อ่อนน้อมถ่อมตน โดยไม่ถือตัวเลย ไม่ทราบว่าท่านมีตัวตนจริงในประวัติศาสตร์หรือเปล่าครับ

2. [spoil เล็กน้อย] สงสัยว่าทำไมตอนแรกๆ ที่ซากิซังต้องไปช่วยหมอจินรักษากามโรคที่สำนักเกอิชา(แต่ไม่มีใบอนุญาต) ต้องปล่อยผมยาวด้วย มันใช้แทนใบอนุญาตได้เลยหรือครับ

(จะว่าไปแล้วเธอดูสวยกว่าตอนไว้ผมทรงตีโป่งแบบปกติซะอีกนะ น่าเสียดายที่เธอไว้ทรงนี้เพียงแค่ช่วงสั้นๆเอง)

จากคุณ : the scholar
เขียนเมื่อ : 26 มี.ค. 53 11:58:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com