Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตามหาหนังเก่าค่ะ  

อยู่ดีๆ ก็นึกอยากดูหนังเรื่องนึงขึ้นมาซึ่งเคยดูตอน Big Cinema เอามาฉายครั้งน่ะค่ะ แต่มันนานมากแล้วจำเนื้อหาได้เลือนลาง แต่จะพยายามเค้นให้ได้มากที่สุดนะคะ

1. คาดว่าเป็นหนังยุโรปค่ะ น่าจะเป็นฝรั่งเศส
2. พระเอกเหมือนจะทำงานในเหมืองแต่โดนใส่ร้ายว่าฆ่าคนตาย เลยต้องหนีไปโดยเอาเด็กผู้หญิงคนหนึ่งไปด้วยและเลี้ยงเป็นลูกสาว
3. ผ่านไปหลายปีพระเอกกลับมาในชื่อใหม่ รวย และมีหน้ามีตาในสังคม
4. ตำรวจที่เคยตามคดีฆ่าคนตาย (ที่พระเอกถูกใส่ร้าย) เกิดจำได้ว่าพระเอกเคยทำงานในเหมืองมาก่อน และพยายามตามจับจองล้างจองผลาญมาตลอด
5. มีฉากหนีออกนอกเมืองมีทหารหรือตำรวจนี่แหละเฝ้าประตูเมืองเอาไว้พระเอกกับลูกสาวเลยต้องปีนกำแพงออกไป
6. พระเอกต้องหนีหลายครั้งหลายคราว มีครั้งหนึ่งหนีเข้าไปในโบสถ์หรืออะไรซักอย่างที่มีแม่ชีอยู่ด้วยอ่ะค่ะ เลยฝากลูกสาวไว้
7. มีเด็กหนุ่มคนหนึ่งมาชอบลูกสาวแล้วก็นัดเจอกันตอนกลางคืน
8. คล้ายกับเหตุการณ์ในเรื่องจะเกิดขึ้นช่วงปฏิวัติอะไรซักอย่างค่ะ

ที่จำได้มีแค่นี้ล่ะค่ะ ขอความกรุณาคอหนังด้วยนะคะ อยากดูซ้ำมากๆ ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : cloveruntitle2
เขียนเมื่อ : 31 มี.ค. 53 18:37:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com