Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แวะมาอวย How to train your dragon อีกคนคับ - -' (ไม่สปอยด์)  

จริงๆ ทีแรกก็ชอบตั้งแต่เห็นตัวอย่างหนังแล้วคับ มังกรหน้าน่าเกลียดดี แต่แค่ดูในตัวอย่างยังรู้สึกว่ามันน่ารักดีแฮะขนาดดูหน้าน่าเกลียดแบบนี้

พึ่งไปดูมาเมื่อกี้คับ ชอบมากๆๆ น่าจะติดอันดับ animation ที่ผมชอบที่สุด top 5 ไปแล้วคับ

ที่ชอบ:
ฉากสวยมั่กๆ มังกรน่ารักมาก ความสัมพันธ์ระหว่างพระเอกกับ toothless ก็ค่อยๆ พัฒนาได้ดีมาก ทำให้รู้สึกว่าสองคน(ตัว)นี้ผูกพันธ์กันได้จริงๆ
อีกอย่างที่ชอบมากก็คือดนตรีประกอบ ผมว่ามันมีเสน่ห์ของยุโรปตอนเหนือจริงๆ เลยแฮะ และก็อลังการมาก ทำให้หนังอลังขึ้นไปอีก
เป็นอนิเมชั่นที่อารมณ์น้องๆ lord of the ring ดีคับ

ที่ผมว่าแปลกๆ:
ก็ดนตรีประกอบอีกคับ คือ เค้าใช้ bag pipe ซึ่งเป็นของย่านสก๊อตแลนด์ไอร์แลนเป็นหลัก ซึ่งผมว่าย่านสแกนดิเนเวียนไม่น่าจะเป็นแนวนี้รึเปล่าคับ - -'  แต่รวมๆ ก็เพราะและเข้ากับหนังดีคับ (อารมณ์ brave heart ไปเลยดี  - -')
แล้วก็ชาวไวกิ้งพูดสำเนียงสก๊อตไอริชมาทีเดียว - -' (เช่นเอาพี่เจอราดมาพากย์ แต่ก็ได้อารมณ์ไปอีกแบบ)
ส่วนเจ๊นางเอก ผมว่าสก๊อยต์ๆ ไปหน่อยแฮะ ทีแรกเกลียดขี้หน้าไปเลย หลังๆ ค่อยน่ารักขึ้นมาหน่อย

รวมๆ ชอบมากคับ ชอบเกือบเท่าอวตารเลย ผมให้ 9.5/10
อยากให้รายได้ดีๆ เพราะทำได้ดีมากคับ ชอบๆ

จากคุณ : บรึ๋ยศักดิ์
เขียนเมื่อ : วันจักรี 53 15:13:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com