Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตามหาหนังครับ ช่วยผมด้วย  

คือตอนนี้ผมอึดอัดใจมากครับ

วันนี้ไปบ้านญาติแล้วดูหนังทางเคเบิล

หนังสนุกมากครับ แจ่มันไม่ยอมบอกชื่อเรื่องเลย

แล้วพอถึงตอนใกล้จบไฟมันดับครับพี่น้องงงงง

ใครรู้ว่าเรื่องอะไรบอกผมทีนะครับ จะเป้นพรุคุณอย่างสูง

ผมอึดอัดใจอย่างมาก

เรื่องย่อมันมีอยู่ประมาณว่า (ผมก็ไม่ได้ดูตั้งแต่แรก)

มันมีตำรวจอยู่กลุ่มหนึ่ง มีทั้งผู้หญิงผู้ชาย ประมาร 4-5คน
(ไม่แน่ใจว่าเป็นตำรวจฝึกหัดหรืออะไร)

เข้ารับการทดสอบเกี่ยวกับการเป้นนักสืบหรืออะไรสักอย่าง

แล้วในที่สุดก็ถูกส่งไปเกาะที่จำลองสถานการณ์ตามล่าโจรฆาตกรรมต่อเนื่อง

โดยเกาะนั้นมีหุ่นจำลองเต็มไปหมด และได้มีตัวละครเพิ่มมาคือ

เจ้าหน้าที่เอฟบีไอผิวดำ เข้าไปอยู่ในกลุ่มการทดสอบที่เกาะด้วย

แต่ทำไปทำมา เจ้าหน้าที่ที่ถูกทิ้งเพื่อทำการทดสอบที่เกาะ

ก็ตายทีละคน โดยก่อนตายจะเจอนาฬิซึ่งเป้นการบอกกำหนดเวลาที่จะมีคนตาย

เรื่องประมาณนี้อะครับ ใครรู้ว่าเรื่องอะไรบอกผมด้วยนะคร้าบบบบบบบบ

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบบบบบบบบบ

จากคุณ : toryun
เขียนเมื่อ : 11 เม.ย. 53 02:47:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com