Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Evangelion . . . เนื้อเรื่องของ Evangelion คุณชอบภาคหรือเวอร์ชั่นไหนมากที่สุดครับ???  

Evangelion : อนิเมะออริจินอล 26 ตอน ปี 1995 (10 คน)
  Evangelion : Death and Rebirth (2 คน)
  Evangelion : The End of Evangelion (7 คน)
  Evangelion 1.0 : You Are (Not) Alone (2 คน)
  Evangelion 2.0 : You Can (Not) Advance (6 คน)
  Evangelion ฉบับมังงะ (14 คน)
  Evangelion ฉบับมังงะ บันทึกสงครามเทวทูต (1 คน)
  Evangelion ฉบับมังงะ Ikari Shinji Raising Project (3 คน)

22.22%
  Evangelion : อนิเมะออริจินอล 26 ตอน ปี 1995 (10 คน)
 4.44%
  Evangelion : Death and Rebirth (2 คน)
 15.56%
  Evangelion : The End of Evangelion (7 คน)
 4.44%
  Evangelion 1.0 : You Are (Not) Alone (2 คน)
 13.33%
  Evangelion 2.0 : You Can (Not) Advance (6 คน)
 31.11%
  Evangelion ฉบับมังงะ (14 คน)
 2.22%
  Evangelion ฉบับมังงะ บันทึกสงครามเทวทูต (1 คน)
 6.67%
  Evangelion ฉบับมังงะ Ikari Shinji Raising Project (3 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 45 คน

เห็นตอนนี้กระแสอีวากำลังมาแรงเลยอยากรู้ว่าเพื่อนๆ ชอบอีวาเวอร์ชั่นไหนกันบ้างครับ

สำหรับผมชอบทั้งหมด 3 เวอร์ชั่นคือเวอร์ชั่นมังงะ + อีวา 1.0 และ อีวา 2.0 ครับ (นี่ขนาดยังไม่ได้ดูนะ เพราะได้ยินว่าเรย์จังบทเด่นมาก)

สำหรับอนิเมะต้นฉบับนั้นผมบอกได้เพียงว่า "อยากได้ยินเสียงน้าเปียก + น้าตุ๊ก อีกจังเลย" สำหรับ The End of Eva นั้น ดูแล้วมันจิตตกไปหน่อย แต่เพลง Come Sweet Death เพราะดีครับ

ว่าแต่ 2 เวอร์ชั่นหลังนี่ถือว่าเป็นอีวาไหมนะ??? สำหรับผมแล้วไม่รวมนะครับ ถือว่าเอาไว้อ่านเล่นๆ พอได้ แต่ที่เอามาเพราะเผื่อมีเพื่อนบางคนชอบครับ

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ค. 53 00:19:20

จากคุณ : Dreammaker_Toon
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 53 23:18:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com