ความคิดเห็นที่ 17

อันยอง ค่ะ

พี่ ogod : ขำอ่ะ ...  พี่เป็นเห่อ !!  แล้วก็งงว่า กล่อง คิอ อะไร .. อ๋อ แบนเนอร์ หรือ โลโก้จิ๋ว น่ะเอง .. เก๋นะ ทำไปขำไป .. ใส่เอฟเฟค ไม่ค่อยเป็น .. เน้นรูปสุดที่รักไว้ก่อน .. ปาเข้าไป 18 รูป !!! กรี๊ดดด ไม่มีบ้านไหน เค้าใส่เยอะแบบนี้ค่ะ .. กลัวไฟล์เกินขนาดอ่ะ แต่ได้อยู่ .. ตอนแรก รูปขนาดใหญ่กว่านี้ค่ะ แต่พี่พันเค้าทำไงไม่รู้เหลือจิ๋วเท่านี้อ่ะค่ะ  

ส่วนที่แต่งบ้านใหม่ .. ยังไม่ค่อยถูกใจ ตัวหนังสือเล็กไปป่าวคะ สีเข้ากับ BG แต่อ่านยากไปมั๊ยเนี่ย .. ส่วนรางวัลที่ได้รับ .. แบบว่า คุณชายจ๋า รางวัลเยอะมากกกกกกกก ทำยังไงก็ใส่ไม่หมด ตกกรอบ .. ฮ่าๆๆ ต้องตัดแบ่งค่ะ

เอาไว้แก้ไข บ้านใหม่แล้วกันนะคะ ..

ดีใจที่ชอบนะคะ .. ขอบคุณค่ะ  เข้าที่เข้าทางบ้างแล้ว จะได้พักผ่อน(ได้มั๊ย) และ ทานยาค่ะ .. เพราะโดนใบเหลืองมาแหละ T_T

อ้อ .. ลืมกรี๊ดดด ข่าวล่าสุด ..

คุณชายจ๋า .. จะพิมพ์หนังสือ อีก 4 ภาษา และจำหน่ายที่อเมริกา จีน ไต้หวัน ... นึกแล้ว ว่าไม่มีไทย !! เฮ้อ .. แต่ก็ยังอยากอ่านเนอะ ภาษาอังกฤษก็ยังดี แต่คงแปลยากนะคะ .. เพราะผู้เขียนเค้าเขียนแยบยล ลึกซึ้งมากมายอ่ะค่ะ

จากคุณ : SarangLady
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 11:56:57

ความคิดเห็นที่ 18

สวัสดีจ๊ะ  น้าน้อยว่าสีจืดไป  ขออนุญาตปรับนิดหน่อยนะจ๊ะ

**

จากคุณ : ชาวเหนือ
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 12:38:00

ความคิดเห็นที่ 19

ดอกนี้มีชื่อว่า Hoya Vetellina จ๊ะ  Hoya มีเยอะมากกกกกกกก
และสวยทุกแบบด้วยจ๊ะ  เอาไว้ส่งกุหลาบครบแล้ว ค่อยๆ เอา Hoya
มาให้ชมก็แล้วกัน  

เอามาให้ชมอีกรอบ..

เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 12:40:03

ความคิดเห็นที่ 20

ใกล้ๆ อีกนิด...

**

เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 12:41:47

ความคิดเห็นที่ 21

ไม่ได้การงานอะไรเลย...แต่มีอารมณ์อยากทำรูป..
ขออนุญาต..เฉพาะรูปที่ถูกใจก่อนนะจ๊ะ  อิอิ

**

เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 13:04:05

ความคิดเห็นที่ 22

2.

เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 13:04:40

ความคิดเห็นที่ 23

3.

เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 13:05:22

ความคิดเห็นที่ 24

4.

เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 13:08:37

ความคิดเห็นที่ 25

5.

เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 13:09:04

ความคิดเห็นที่ 26

ทำงานก่อนนะจ๊ะ  

**

เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 13:09:32

ความคิดเห็นที่ 27

ว๊าว ว๊าว
ขอบคุณน้าน้อยแต่งรูปให้สวยใหม่ ฝีมือดีเยี่ยมเลย
หน้าคุณชายใสกิ๊ก แก้มเด้งน่าจูบเป็นที่สุด
สวยกว่ายูจิน อีก 555
จาหล่อไปถึงไหน

ดอกที่ว่าใหญ่ไหมคะน้าน้อย วันนั้นไปบ้านไม่เห็น เก็บไว้ไปใหม่

คุณ SarangLady แต่งไปเรื่อยๆเลยค่ะ ยุส่ง แต่ระวังสุขภาพนา นั่งนานโดนใบเหลือง ขีนนั่งดึกๆเจอใบแดง ตัวใครตัวเผือกนาคร้าบบบบบบบ

คิดถึงคุณครูเอ๋ ย้งไม่มาเยี่ยมบ้านเลย ปิดเทอมอยู่เหรอเปล่าคะ

คุณป้าอุ๋ยขา มาผ่อนคลายก่อน ทุกคนเป็นห่วง ถึงจะคนอื่น ตัวเองก็ต้องแข็งแรงนะคะ อย่าเครียดค่ะ อย่าเครียด

คุณป้าจิ้ม วันนี้ส่งรูปมาไหมคะ

คุณ kidprasert น้องจีอาจะเริ่มถ่ายทำเมื่อไหร่เอ่ย ต้นตำรับลีจิอา
กับคุณอมฤดา งานยุ่ง ขายดีใช่ไหมคะ

แล้วก็น้อง brownee คิดถึงฟิลลิป ลี ตกลงได้เล่น Faith หรือเปล่าไม่รุ เพราะลีจุนกิไปเข้ากรมซะแหล่ว

น้อง Jazz กลับมายัง เข้าบ้านใหม่ง่ายนิดเดียวค่ะ

คุณbebe หนีนายมาไม่ได้เหรอ ตอนนี้ภูเก็ตเป็นไงมั่ง หายไปเลย

จากคุณ : ogod (เฒ่าไม่เก่า)
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 13:28:55

ความคิดเห็นที่ 28

สวัสดีค่ะสาวๆ

วันนี้กรุงเทพฝนตกอีกแล้ว  แต่อากาศก็ยังร้อนเหมือนเดิม  ทางเหนือเป็นไงบ้างคะ

คุณSaranglady  หน้าบ้านใหม่น่ารักมาก  ขอบคุณนะคะเห็นแล้วสดชื่นค่ะ  อย่าลืมรักษาสุขภาพนะคะ  

คุณogod  ป้ามาตามเสียงเรียกของคุณ  วันนี้ได้หยุดชดเชยใช่ไหมคะ  วันนี้ป้าเอาของเล่นอันใหม่มาฝาก  ขอบคุณรูปปรับสีใหม่จากคุณน้าน้อยด้วยนะคะ

ทักทายทุกคนนะคะ  อากาศเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาระวังสุขภาพด้วยนะคะ

จากคุณ : jpan (byjfan)
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 14:18:17

ความคิดเห็นที่ 29

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ค. 53 14:23:25

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ค. 53 14:23:09

จากคุณ : jpan (byjfan)
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 14:19:13

ความคิดเห็นที่ 30

คุณน้าน้อย : แต่งรูปแล้วสวยขึ้นเยอะเลยค่ะ  .. เมื่อวานก็นึกๆอยู่ แต่เปิดบ้านก็เที่ยงคืนแล้ว .. โดนใบเหลืองค่ะ .. เลยไม่ได้ทำ .. ขอบคุณมากๆค่ะ

อ่อ ชื่อดอกไม้นี้นะเอง จะจำไว้ ที่บ้านเยอะเหรอคะ .. บ้านคุณน้าน้อย ต้องร่มรื่นมากๆแน่ๆ ค่ะ ^^

พี่ ogod : แก้มเด้งน่าจูบเป็นที่สุด สวยกว่ายูจิน >>> ฮ่าๆๆ ขำๆๆๆ  และเห็นด้วย ^^  ได้เลยค่ะ แต่งไปวันละนิดๆ .. ต้องพักบ้างแล้ว .. เดี๋ยวโดนใบแดงจริงๆแน่ !!  

คุณป้าจิ๋ม : ขอบคุณค่ะ .. รูปข้างบนเจ้าบ่าวแว๊บไป แว๊บมา น่ารักจังเลยค่ะ ^^

ไปทานกาแฟก่อนนะคะ

เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 14:40:03

ความคิดเห็นที่ 31

คุณป้าจิ๋มคะ
ขอบคุณค่ะ ของเล่นน่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ดูเพลินจังเลย
อากาศไม่ดีค่ะ มัวๆเหมือนจะมีฝุ่นอีกแล้ว แล้วก็ร้อนด้วย ออกไปข้างนอกไอแดดจัดมากค่ะ
ไม่ได้ชดเชยค่ะ เพราะปกติต้องทำงานวันเสาร์ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาไปร่วมงานของจังหวัด แถวบ้านนอกมักจะเรียกงานราชการว่างานของจังหวัดค่ะ อิอิ
ร้อนจนเพลีย ไปแค่ช่วงเช้าก็ตาลายเหนื่อยมากเลย 555 ไม่อยากบอกว่าหมดแรงเพราะไปเดินเล่นอย่างอื่นๆๆ
เดี๋ยวมาใหม่ค่ะ

เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 14:40:14

ความคิดเห็นที่ 32

ภาพสวยค่ะ

Credit : yohkunma44
Thank you for sharing.

เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 14:44:54

ความคิดเห็นที่ 33

สวัสดีค่ะสาว ๆ บ้านผู้ชายในตำนาน โฉมใหม่สดใสกว่าเดิม...น้องกุ๊กเก๋แต่งบ้านได้น่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกเลย โห...ไม่ได้เข้ามานาน บ้านเปลี้ยนไป๋ สดใสดูดีเหมาะสมกับเจ้าของบ้านมาก ๆ

อยากจะกรี้ดดดดดดดดดดดดกับเจ้าบ่าวสุดหล่อจังค่ะ ทำไมหล่อใสกิ๊กได้ขนาดนี้ คนอะไรยิ่งอายุเยอะยิ่งดูดีขึ้นทุกวัน เฮ้อ ละลายๆๆๆๆๆๆ ดูคลิปแล้วหวิว ๆ อยากเปลี่ยนตัวเจ้าสาว หุ หุ

มาได้แบบแว๊บ ๆ ค่ะ ภูเก็ตอากาศยังร้อนมากอยู่ค่ะ ไม่มีฝนให้ชุ่มฉ่ำเลยค่ะ คิดถึงสาว ๆ ทุก ๆ คนค่ะ ขอทักแบบรอบวงนะคะ แบบว่ายังคงแอบนายมาเช่นเดิม...

หล่ออออออออออออออไม่เผื่อใครเลยคุณชายเนี่ย...

จากคุณ : bebeสาวภูเก็ต
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 16:58:13

ความคิดเห็นที่ 34

Credit : xiaoyi's blog

[News] Korea Tourism Official Poster - BYJ
source: nate

เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 22:54:15

ความคิดเห็นที่ 35

Credit : suehan's blog

[Reposted & Trans]Yonsama

2010.05.03 14:59

Yonsama
I heard that Bae Yong Joon owns Gorilla In The Kitchen, but I didn’t know he eats there.
I took a picture of him while I was sandwiched between Japanese aunties. Click!

http://minihp.cyworld.com/60666936/1314524469

----------------------------

Suehan: I heard that he met Kim Hyun Joong at the Gorilla In The Kitchen on May 1, 2010 and he wore clothes similar to what he wore on the day he arrived at Japan secretly.

From his wardrobe in the picture, I think the blogger took a picture of him on the same day he met Kim Hyun Joong.

เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 23:01:15

ความคิดเห็นที่ 36

หวัดดีค่า คุณเก๋....แวะมาเยี่ยมจ้ะ มาเจอ รูปจาก ป้าน้อย แบบว่า ถูกใจสุด ๆ ไปเลยอ่ะค่ะ ป้าน้อยขา แอนต้องขออนุญาต ไปแปะ บ้านน้อยจีวู หน่อยนะคะ มันสวยจนทนไม่ไหวอ่ะค่ะ กรี๊ดดดด

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ค. 53 23:08:02

จากคุณ : anniscully
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 23:04:38

ความคิดเห็นที่ 37

เอาโปสเตอร์การท่องเที่ยวเกาหลีมาฝากค่ะ .. อยากได้อ่ะ เพราะ นายแบบหล่อมากๆ  ตอนที่ไปคงยังไม่ได้โปรโมท ไม่เห็นมีเลยอ่ะค่ะ .. เสียดายจัง..ถ้าไปตอนนี้ ต้องมีแน่ๆ

เอาอีกแล้ว .. มีคนเจอคุณชายอีกแล้ว .. โอ๊ยย อิจฉา เนอะ .. ขนาดคนถ่ายภาพโดนขนาบด้วยบรรดาอาจุมม่าญี่ปุ่น ภาพออกมา ยังหล่อเลยค่ะ ..

ภาพนี้สงสัยเป็นวันเดียวกันกับที่เจอน้องจุง แน่ๆ เลย ..suehan เค้าคิดว่างั้น .. ไม่รู้อ่ะ .. รู้แต่ .. เสื้อขาวน่ารักเนอะ ^^

พี่ ogod : รูป 32  สวยจังค่ะ

พี่ bebe : ขอบคุณค่ะ .. ^^ พี่แอบนายมาอีกแล้ว .. ดีค่ะ ดี .. คุณชายหล่อใสกิ๊ก จริงๆ แถมอ้วนขึ้น แสดงว่าสุขภาพดีขึ้นแล้วเนอะ  ..

ชอบจังเลย .. หล่อออออ ไม่เผื่อใคร ฮ่าๆๆๆ

อย่าลืมแอบนายมาอีกนะคะ ^^

คืนนี้ .. ส่งคุณชายไปนอนแล้วค่ะ ..
ก่อนจะเอ้อระเหยไปกว่านี้ อิอิ

ฝันดีนะคะ

เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 23:22:49

ความคิดเห็นที่ 38

อันยองค่ะ

คุณ SarangLady คะ ... เมื่อคืนขอโทษด้วยค่ะ เข้ามาคุยก่อนที่คุณเก๋จะเปิดบ้านเสร็จอีกอ่ะคะ ^^ คุณชายคงลืมว่ามีครอบครัวชาวไทยรออยู่มั้งคะคุณเก๋
อิจฉาสาวญี่ปุ่น สาวไต้หวัน เป็นที่สุด ทั้งคุณชาย ทั้งน้องๆ ไม่เคยลืมสองประเทสนี้กันเล้ย 555

พี่ ogod คะ ... กะว่าถ้าคนไม่ครบก็จะแบคแพคแล้วค่ะ 555 อยากไปเต็มที่แล้วจ้า โปรแกรมตามนั้น ไปครบแน่นอนค่ะ
คนที่จะพาไปรับปากมาเรียบร้อยแล้วค๊าบ โรงแรมอาจจะได้อยู่ Hamilton 1 คืน นะคะ เย้!! จะได้พาพี่ไปทานไก่หมุน
คนเสื้อเขียวฝากบอกว่า ที่สัญญากันเอาไว้ ไม่ลืมซักข้อค่ะ ^^ เตรียมตัวไปสนุกกันดีกว่านะคะ เครียดกะความร้อนของไทยมาเยอะแล้ว
แต่ตอนนี้หยอดกระปุกมือเป็นระวิงค่ะ 555 ไหนน้องๆจะออกอัลบั้ม ไหนจะรอลุ้นว่าน้องจะมาหาพวกเรารึเปล่า ช่วงนี้ลุยงาน เก็บเงินอย่างเดียวเลยค่ะ

คุณน้าน้อยคะ ... ดอกโฮย่า ที่บ้านมีโฮย่าหัวใจค่ะ เคยออกดอกมาสองครั้ง ^^ สวยมากๆเลยค่ะ ชอบรูปที่คุณน้าทำจังเลย
ยังไงพักผ่อนมากๆนะคะ

คุณป้าจิ๋มคะ ... ของเล่นน่ารักเชียวค่ะ รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

พี่ bebe คะ ... ภูเก็ตยังไม่มีฝนเลยเหรอคะพี่ ที่นนทบุรีฝนเริ่มตกแล้วค่ะ แต่อากาศก็ยังคงร้อนอยู่เหมือนเดิม รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

คืนนี้ขอตัวไปนอนก่อนค่ะ ฝันดีนะคะสาวๆ

ก่อนจะเอา MV.มาฝาก ขออนุญาตเอารูปนี้มาฝากพี่ ogod ก่อนนะคะ คยูของพี่หลังจากหายไปอยู่ญี่ปุ่น
ตอนนี้เดินทางกลับเกาหลีพร้อมยองแซงแล้วค่ะ ^^

จากคุณ : RainbowMoon
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 23:23:58

ความคิดเห็นที่ 39

อ้าว คุณแอน .. หวัดดีค่ะ  .. พอดีไม่ได้กด F5

จริงด้วยค่ะ คุณแอน .. คุณน้าน้อยแต่งรูปสวยมาก ..

เจ้าบ่าว เจ้าสาว เลย หล่อ สวย ขึ้นอีก ^^

ไปแล้วค่ะ ^^

เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 23:26:19

ความคิดเห็นที่ 40

เอ๊า .. ฮ่าๆๆๆ จะได้ไปนอนมั๊ยเนี่ย ..
คุณปุ้ม .. ไม่ได้กด F5 อีกแล้ว ..
ไม่เป็นไรค่ะ .. เก๋เปิดช้าด้วยอ่ะ  มัวทำรูปอยู่ อิอิ

อ่านโปรแกรม น่าไปมากๆ .. แต่หยอดกระปุกไม่ทันแน่ เฮ้อ!
ไฟลท์เดียวกันกับที่เก๋ไปเลยค่ะ .. KE แอร์น่ารักจัง ^^
หลายที่น่าสนใจ .. อยากไป๊ อยากไป ค่ะ

แต่ตอนนี้ ต้องไป๊ ต้องไป .. นอน แล้วค่ะ
บ๊าย บาย จริงๆแล้วค่ะ

เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 23:34:01

ความคิดเห็นที่ 41

สวัสดีค่ะ สาวๆบ้านคุณชาย

เมื่อคืน นอนดู f4 แบบเอาจริงเอาจังอีกครั้ง ดูไป 4 แผ่นครึ่ง สงสารผู้ชายคนนี้จับใจเลยค่ะ

จากคุณ : แพรมน (PAEMON)
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 07:58:29

ความคิดเห็นที่ 42

ตอนดู นี่ คิดไม่ออกเลย ว่า ถ้าเราเป็น นางเอก จะมีเหตุผลอะไรที่ไม่เลือก รุ่นพี่จีฮู ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า

หล่อก้อหล่อกว่า ( แหะ แหะ ขอโทษ fc มินโฮ ด้วยนะจ๊ะ อันนี้ เป็นความเห็นในสายตาของเค้าคนเดียวsmile )

ดีก้อ แสนดี  อยู่เคียงข้างนางเอกตลอด แถม นางเอก ก้อเคยมีใจให้บ้าง

ผิดกับเรื่อง YRB  ที่นางเอก ไม่เคยมีใจให้ชินนูฮองเลย แถมเรื่อง YRB ฮยองนิมก้อมีเสน่ห์ เร้าใจซะปานนั้น

ได้ข่าวว่า รุ่นพี่จีฮู จะมีงานร่วมกับคุณชายหรือคะ เป็นงานประเภทไหนคะ อยากเห็นจัง ได้ร่วมแสดงละครกันหรือเปล่าเนี่ย  อยากดูค่ะ อยากดู

วันนี้ ทำงานอีกวัน ก้อหยุดอีก ขอให้มีความสุขกับการทำงานทุกคนนะค้า

จากคุณ : แพรมน (PAEMON)
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 08:06:38

ความคิดเห็นที่ 43

อรุณสวัสดิ์คะ

คุณSarangLady...ขอบคุณสำหรับบ้านหลังใหม่คะ
สวย สดใส มากคะ....หาง่ายขึ้นด้วยคะ
ขอบคุณสำหรับข่าวและภาพสวยๆด้วยคะ

คุณน้าน้อย....ขอบคุณสำหรับดอกโฮย่าคะ.... สวยมากคะ
ภาพบ่าวสาว สวยมากคะ

พี่ogod ....เมื่อวานหยุดชดเชยวันแรงงานคะ
วันนี้มาทำงานอีก 1 วัน ...พรุ่งนี้ก็หยุดอีกคะ
น่าไปเที่ยวจัง....แต่ไม่ได้ไปไหนเลยคะ

น้องRainbowMoon.....ภาพน้องๆใส่หน้ากาก...กลัวหายใจไม่ออกคะ
อยากช่วยถอดหน้ากากให้จัง

วันนี้ฝนตกแต่เช้าเลย...อากาศคงจะไม่ค่อยร้อนแล้ว
ขอให้ทำงานกันอย่างมีความสุขนะคะ

จากคุณ : NET (NET-BYJ)
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 08:06:46

ความคิดเห็นที่ 44

สวัสดียามสายๆ  ส่งรูปคุณชายก่อนจ๊ะ  ส่วนกุหลาบคืนนี้ค่อยส่งนะจ๊ะ

**

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 08:21:29

ความคิดเห็นที่ 45

**

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 08:23:34

ความคิดเห็นที่ 46

อิอิ  ใช้วิชามารเล็กน้อย  ยังไม่ถึงขั้นเทพ  อยากเห็นแต่ "เราสอง"

**

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 08:24:55

ความคิดเห็นที่ 47

++

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 08:26:39

ความคิดเห็นที่ 48

สำหรับหนูแอนเป็นพิเศษ

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 08:27:13

ความคิดเห็นที่ 49

คิดถึงเพลง "My Memory"

**

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 08:28:48

ความคิดเห็นที่ 50

คิดถึงสร้อย..ดาว  (อันนี้น้าน้อยจำไม่ได้  Polestar หรือเปล่า?)

**

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 08:33:13

ความคิดเห็นที่ 51

ไปทำงานก่อนนะจ๊ะ สาวๆ

**

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 08:34:19

ความคิดเห็นที่ 52

ก๊าก!!!
ขำคุณNET 555 กลัวน้องหายใจไม่ออก
คิดได้ไง อยากถอดหน้ากากเหมือนกันใช่ม๊า....
พรุ่งนี้ได้หยุดเหมือนกันค่ะ แต่ไม่อยากอยู่อยู่บ้านเลย
เพราะถ้าอยู่ก็อดเป็นคุณแจ๋วไม่ได้ แล้วก็จะร้อนๆๆๆๆ ทั้งๆที่เปิดพัดลมทั่วบ้าน เปิดแอร์ไม่ไหวค่ะ เปลืองมาก

คุณRainbowMoon ดีดี เราจะไปนั่งเต๊นท์ บอกคนจัดลดอาหารเย็นไปเลยไหมคะ จะได้ลดกะตังค์ ไม่อย่างนั้นจะทานกันไม่ไหว
คยู ดูเหมือนลีดเดอร์มากๆเลย แต่ลักษณะเฮี้ยวๆๆของลีดเดอร์เด่นกว่านะคะ ดู คยู มีบุคลิกนิ่งๆสุภาพมากแต่เวลาพูด พูดเก่งจัง

คุณ SarangLady เก็บตังค์เถอะค่ะ จะได้ไปซุ่มดักคุณชายของเรา อย่างน้อยก็ที่ Cafe Artienue เรามีสายสืบอยู่แล้วไม่ใช่เหรอ 555โดนเก็บแน่

คุณแพรมนคะ ข่าวยังไม่นิ่งค่ะ มีแต่การเดา แต่ถ้ามีข้อตกลงหรือการเจรจาประสบผลสำเร็จ คงจะมีข่าวออกมาเร็วๆนี้ หรือทำอะไรไปแล้วรอปล่อยข่าวเป้นระยะๆตามเทคนิคของ BOF มังคะ ชักงง น่าจะเป็น KEYEAST มากกว่า ถ้า BOF จัดการศิลปิน เออ งงจริงค่ะ จะมาจากไหนก็ชั่งเถอะ ขอให้มีข่าวก็แล้วกัน จบประเด็น 555

หวัดดีค่ะคุณแอน เอารูปจีวูมาแปะบ้างก็ได้นะคะ เรารับเครือญาติคุณชายหมดเลย บ้านนี้เปิดกว้าง เพราะคุณชายใจกว้างนั่นเอง

ว๊าว!! คุณbebe รูปคุณชายุดหล่อจัง ดูเหมาะที่จะเป็นเจ้าบ่าวจริงๆ เห็นไหมคะ คุณชายตื่นเต้น เกร็งเชียว นิ้วหัวแม่โป้ง กระตุกน่ะ ใครเห็นบ้าง หนีนายมาอีกนะคะ อากาศวันนี้ดีขึ้นค่ะ เพราะเมื่อคืนมีฝนตกแรงและเร็ว คือมาไม่ทันเย็นเลยหยุดไปแล้ว

เดี๋ยวมาใหม่ค่ะ

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 08:36:58

ความคิดเห็นที่ 53

หวัดดีค่ะน้าน้อย
มัวแต่พิมพ์ ไม่ได้กด F5 เจอภาพน้าน้อยแล้วจะขาดใจ ด้วยความอิจฉา เอาแค่อยากจะไปร่วมงานแต่งคุณชายก็พอ 555 เอางานจริงก็ได้ค่ะ มีแววโดดดีดจริงๆแล้ว

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 08:40:50

ความคิดเห็นที่ 54

สมาชิกเลขที่ 126 รายงานตัว คลับใหม่

ช่วงนี้ภาระหน้าที่ยุ่งเหยิงมากมาย ยังไม่ได้อ่านข้างบน

ดูแต่ภาพ สวย ๆ ทั้งน้าน เจ่ย...ต้องบอกว่าหล่อ ๆ ทั้งน้าน

น้าน้อยภาพดอกไม้#20 สวยจัง กินได้ป่าว หุ หุ น่ากินจังเหมือนวุ้นเลย

จากคุณ : น้ำแข็งสีฟ้า
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 09:27:14

ความคิดเห็นที่ 55

หวัดดีค่ะคุณน้ำแข็งสีฟ้า

หายไปนานเชียว ไม่เป็นไรค่ะว่างก็แวะมาเยี่ยมเยียน พูดคุย และแปะภาพ ส่งข่าวคุณชายด้วยกัน

ตอนนี้ต้องปลิ้นเวปไซค์ ต่างๆหาข่าวคุณชายให้ควั่ก เพราะอยากรู้ว่าจะทำอะไรกะน้องจุงกัน น่าตื่นเต้นที่สอง Top Stars มีการพบปะ ข่าวว่าพบกันสองรอบแล้ว ครั้งที่ 1 เมื่อ 28/4/2553 อีกครั้งเมื่อคืนวันแรงงานนี่เอง 1/5/2553

ออกมาจากเงามืดได้แล้วค่ะคุณชาย คิดถึงน๊า

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 10:43:38

ความคิดเห็นที่ 56

หลบไปนานเกินแล้ว

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 10:46:02

ความคิดเห็นที่ 57

เพิ่งเห็นว่าคุณชายมี คลับใหม่
มารายงานตัวด้วยคนค่ะ

แวะมาทักทาย เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆค่ะ
สบายดีกันทุกคนนะคะ

ตอนนี้คุณชายมีผลงานอะไรใหม่ๆหรือยังเอ่ย คิดถึงจัง

จากคุณ : nudee (longloveyosuke)
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 10:51:01

ความคิดเห็นที่ 58

อันยองค่ะ

พี่แพรมน : ดู F4 ไป 4 แผ่นครึ่งเลยเหรอคะ .. หนุกเนอะ .. เห็นด้วยค่ะ .. นางเอก มีเหตุผลอะไรไม่เลือก พี่จีฮูเนี่ย .. เป็นเราหน่อยไม่ได้ อิอิ

รอฟังข่าวเหมือนกันค่ะ ว่าจะมีผลงานอะไรร่วมกับคุณพี่ชาย .. ติดตามตอนต่อไปค่ะ ^^

คุณน้าน้อย : รูปสวยจัง .. ในเรื่องใช้ สร้อยดาว Polaris ค่ะ .. แต่ Polestar แปลว่า  นักษัตรเนมี  เอ .. อะไรหว่า .. เอาไปแปลอีกที ก็แปลว่า North star เหมือนกันค่ะ .. ^^

พี่ NET : พรุ่งนี้หยุดอีกแล้วเหรอคะ .. ดีจังค่ะ  ^^

พี่ ogod : มีให้เก็บน้อยน่ะซิคะ .. แถมทริปญี่ปุ่นรออยู่ .. เฮ้อ! อยากไปหมดทุกที่เลย .. ไหนๆ สายสืบ ที่ Cafe .. ใครเหรอคะ  ฮ่าๆๆๆ

คุณน้ำแข็งสีฟ้า : มีรหัสลับมารายงานตัวด้วย ..  งานยุ่งเหรอคะ .. ค่อยเข้ามาแบบแว๊บๆ ก็ได้ค่ะ .. น้องหลินปิงเป็นไงบ้างคะ ^^

พี่ nudee : กำลังคิดว่าจะส่งข่าวหลังไมค์ไปบอกเลยค่ะ .. แต่ล็อคอินพี่น่ะ เก๋จำได้ว่ายาว กลัวผิดค่ะ .. มาแวะพอดีเลย ..  

ตอนนี้เหรอคะ .. ผลงานคุณชาย .. เหมือนเดิมค่ะ อิอิ .. ไม่ๆ เตรียมตัวเรื่อง Dream High อยู่ค่ะ .. เตรียมมานานแล้วนะคะ .. ภายในปีนี้แหละ ฮ่าๆๆ  แต่เราก็ยังต้องลุ้นกันอีกว่าจะเห็นเธอในจอเยอะแค่ไหน ..

ส่วนที่เพิ่งฉายจบไปก็ฉาก Live action  ของ WLS the Animation ฉากสุดท้ายที่เล่นจริงค่ะ .. ตามรูปหล่อๆของเจ้าบ่าวจุนซาง นี่เลยค่ะ ^^

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 11:58:02

ความคิดเห็นที่ 59

HO>....HO....มาแล้ว หาบ้านไม่เจอ เข้าบ้านผิดบ้านถูก เพราะห่างหาย
 ไปนาน  มัวแต่กู้ ประเทศ อยู่    เคยได้ยินไหมกู้ประเทศ  

สวัสดีสาวๆ  หนู Ogod  หนูเก๋ Saranglady  N.Net_Byj. N.แพรมน

หนูปุ้ม RainbowMoon   Ho..หายไปนานเขียนชื่อหลานๆ ไม่ถูกเลย  
   หนูตุ๊กน้ำแข็งสีฟ้า เจอกันนะ   หนูจุ๋มอมฤดา  หนูน้อยชาวเหนือ สบายดี
  นะเจ๊า  ยังไม่ทักใคร รออีก รอบนะคะ

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ค. 53 14:52:29

จากคุณ : คุณป้าอุ๋ย (Nikranee)
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 14:51:38

ความคิดเห็นที่ 61

เอ้าไหนๆ ก็เข้ามาแล้ว  ลงรูปอีกหน่อยนะ   รูปคุณชาย หน้าบึ้งได้ใจจริงๆ   ถ้าเป็นภรรยาตัวจริง คงยิ้มไม่หุบเลยสินะ  Ho....Ho...

จากคุณ : Nikranee
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 14:54:26

ความคิดเห็นที่ 62

รูปหายไปเลย  เอาใหม่  เอาใหม่

จากคุณ : คุณป้าอุ๋ย (Nikranee)
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 14:55:32

ความคิดเห็นที่ 63

โอ้ ขึ้นมาใหญ่เลย  โห นานๆ มาที ตกใจ สินะ ป้าอุ๋ย อย่างนี้ต้องมา
  บ่อยๆ

สวัสดีหนู Nudee  ต้อนรับคลับใหม่

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 14:58:17

ความคิดเห็นที่ 64

ขออวยพรให้สาวๆ มีความสุขมากๆนะคะ  นอนหลับฝันดี กินอิ่มนอนหลับ ค่ะ

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 14:59:48

ความคิดเห็นที่ 65

HAPPY.....................HAPPY.......................

จากคุณ : Khunpa Oui. (Nikranee)
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 15:05:01

ความคิดเห็นที่ 66

SWEET.......................SMILE....................SWEET..............

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 15:06:46

ความคิดเห็นที่ 67

MORE...................MORE..........................

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 15:07:32

ความคิดเห็นที่ 68  

สวัสดีค่ะ.....ทุก ๆ คน

เอ ! จะโดนโห่ฮาไม๊เนี่ยะ....ไม่ได้เข้ามานานนนนนนนนนนนมากเลยอ่ะ..
ก็ยังไม่ได้สมัครสมาชิกอยู่ดี แต่ยังไงก็เข้ามาฉลองของใหม่หน่อยจ้าาาา
คิดถึงทุกคนนะคะ..แต่ก็เผอิญได้ของเล่นใหม่ ๆ มาก็เลยต้องใส่ใจกันนิด
หน่อยอ่ะค่ะ....ไปละค่ะ..แล้วจะแวะมาใหม่ค่ะ...คุณหล่อมาก ๆ ๆๆๆๆๆๆๆ

จากคุณ : Dayoung
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 15:27:38 A:10.33.18.18 X:10.1.5.21, 58.137.129.220 TicketID:230371

ความคิดเห็นที่ 69

มิน่าล่ะ
วันนี้อากาศถึงเย็นขึ้น คุณป้าหาบ้านเจอแล้วนี่เอง
เอาใจช่วยภาระกิจของคุณป้าค่ะ ถึงอยู่ไกลก็ส่งใจไปนะคะ ทำอะไรไม่ได้มาก เพราะสิ่งแวดล้อมหลายอย่าง
คุณป้ามาแล้วบ้านมีชีวิตชีวา เพราะสำนวน  More....More..... ขออีกค่ะ

คุณnudee เพิ่งเข้าใจว่ากระทู้นี้ตกเร็ว หายเร็ว สาวๆก็เลยหาบ้านไม่เจอ ตอนนี้ทางสะดวกเข้าง่ายแล้วนะคะ มาบ่อยๆค่ะ

พี่ดา 555555555555555555555คิดถึงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

คุณ SarangLady รู้งี้ยุให้ทำนานแล้ว อิอิ เอาหน้า แบบเสนอหน้าหน่อย 555
สายสีบหนุ่มหล่อ ใครน๊าพี่นกยูง ใช่ป่ะ เปลี่ยนชื่อเลย

ข่าวหลายกระแสบอกว่าคุณชายเจอน้องจุงรอบสองแล้ว เมื่อไหร่จะออกข่าวสักทีรออยู่จ๊ะ
ภาพล่าสุดที่บอกว่าไป Gosiresh สะกดผิดแน่เลย

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 15:44:01

ความคิดเห็นที่ 70

ผิดอ่ะ ไม่ใช่ gosiresh แต่เป็น Gorilla in The Kitchen หน้าเกือบแตกไม่รับเย็บ และสงสัยบ้านด๋อยเป่า

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 15:58:51

ความคิดเห็นที่ 71

กรี๊ดด หลังคาบ้านหายไปไหน ..
สงสัยคุณป้าอุ๋ย .. พี่ดา พี่ nudee แวะมาแน่ๆเลย ..
แสดงว่าออร่าแรง เหมือนเจ้าของบ้าน อิอิ ..

รอซักครู่ .. ตามไปบ้านใหม่นะคะ เลขที่ 141 ..

เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 16:24:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com