Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@ เพื่อนผม!!~ มันลากเข้าสู่วงการ.. ตามที่สัญญากันไว้ จริงๆ  

ผมมีเพื่อนคนนึง รู้จักกันมาตั้งแต่สมัยเรียนมหาวิทยาลัย
พวกเราเป็นรุ่น โหล(12) ของคณะนิเทศ

เพื่อนคนนี้มันบ้าถ่ายหนังตามประสา ผมสงสัยเลยไปลองแสดงดูเล่นๆ  
ไปๆมาๆกลายเป็นนักแสดงคู่บุญมันไปซะงั้น

ครั้งหนึ่งในชีวิตที่ผมยังจำได้ดี คือหน้าตัวเองไปขึ้นฉายอยู่บนจอโรงหนังของห้างดิเอมโพเรี่ยม
โอ๊ยย ปลื้มมม!!~ เพราะหนังของเพื่อนผม ได้ถูกคัดให้ฉายสายหนังสั้น
ใน Bangkok film festival ครั้งที 4 ปี 2545

พอเรียนจบมันสัญญาผมไว้ ว่าถ้าเป็น ผู้กำกับอาชีพได้
จะเอาผมไปแสดงด้วย เพราะตอนแสดง หนังสั้นให้มัน ไม่เคยได้เงินเลยสักเรื่อง
แถมต้อง เสียค่าน้ำมัน ค่ากิน เองอีก เอิ๊กๆๆๆๆ

ตอนนั้นผมไม่เชื่อมันเท่าไรหรอก ไม่ค่อยได้สนใจด้วย
เพราะแม่ไม่สบายด้วยโรคมะเร็งผมเลยต้องกลับไปดูแลแม่ที่พังงา
ไม่นานแม่ก็เสีย ผมต้องอยู่ดูแลพ่อต่อ
อะไรที่เคยฝันๆไว้ ก็จางหายไปเรื่อยๆ

จนเมื่อปลายเดือน มีนา ที่ผ่านมา เพื่อนคนนี้โทรมาหาผม
“ยังอยากแสดงหนังให้กูป่าว”
เมื่อได้ยินดังนั้นผมไม่รอช้าเลยละครับ
รีบตกปากรับคำ มุ่งหน้าขึ้นเมืองหลวง
ก็ฝันมันแค่จางๆ ไม่ได้หายไปเสียหน่อย

ปล. ล๊อคอิน นี้ เพื่อนผมบอกใช้ได้ เพราะไว้ใช้สำหรับทีมงาน
และ นักแสดง อยู่แล้ว

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ค. 53 11:36:34

จากคุณ : 7 LOGIN
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 53 11:21:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com