Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเชิญร่วมโหวทและแสดงความคิดเห็นร้านอาหารที่ต้องการไปในงานมีทติ้งวันที่ 22 พ.ค.นี้กันจ้า  

ร้านอาหารประเภทบุฟเฟ่ต์ อิ่มไม่อั้น ไม่จำกัดเวลา(หายาแฮะ) ยกตัวอย่างร้าน ไต้ก๋ง เป็นบุฟเฟ่ต์ซีฟู๊ด(อย่างอื่นก็มีค่ะ) ดูตัวอย่างร้านได้ที่ http://guide.kapook.com/taste/taikong/ (6 คน)
  ร้านอาหารมียี่ห้อในห้างสรรพสินค้า มีมากมายหลายยี่ห้อ ข้อดีคือ นัดเจอกันง่าย ห้องแอร์แน่นอนเพราะอยู่ในห้าง (3 คน)
  ร้านอาหารกิ๊บเก๋ บรรยากาศดี นั่งชิวๆ นอกห้าง ข้อเสีย ถ้าเป็นร้านบรรยากาศเปิดไม่มีห้องแอร์คงจะร้อนมาก ควรเลือกร้านที่มีห้องแอร์ด้วยจะนั่งได้นานกว่าค่ะ (1 คน)
  ร้านอาหาร+ห้องคาราโอเกะในตัว กินไปด้วยร้องไปด้วย ไม่ต้องย้ายที่กันไปไหน ปักหลักไปเลย (7 คน)

35.29%
  ร้านอาหารประเภทบุฟเฟ่ต์ อิ่มไม่อั้น ไม่จำกัดเวลา(หายาแฮะ) ยกตัวอย่างร้าน ไต้ก๋ง เป็นบุฟเฟ่ต์ซีฟู๊ด(อย่างอื่นก็มีค่ะ) ดูตัวอย่างร้านได้ที่ http://guide.kapook.com/taste/taikong/ (6 คน)
 17.65%
  ร้านอาหารมียี่ห้อในห้างสรรพสินค้า มีมากมายหลายยี่ห้อ ข้อดีคือ นัดเจอกันง่าย ห้องแอร์แน่นอนเพราะอยู่ในห้าง (3 คน)
 5.88%
  ร้านอาหารกิ๊บเก๋ บรรยากาศดี นั่งชิวๆ นอกห้าง ข้อเสีย ถ้าเป็นร้านบรรยากาศเปิดไม่มีห้องแอร์คงจะร้อนมาก ควรเลือกร้านที่มีห้องแอร์ด้วยจะนั่งได้นานกว่าค่ะ (1 คน)
 41.18%
  ร้านอาหาร+ห้องคาราโอเกะในตัว กินไปด้วยร้องไปด้วย ไม่ต้องย้ายที่กันไปไหน ปักหลักไปเลย (7 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 17 คน

เห็นว่าใกล้จะถึงวันแล้ว ยังไม่ได้เริ่มคุยเรื่องร้านกันเลย ดูจากรายชื่อ ก็น่าจะหลายคนอยู่นะคะ อาจจะต้องมีการจับจองที่ จองโต๊ะ จองห้องล่วงหน้า

เลยชวนเพื่อนๆมาโหวต หรือเสนอชื่อร้านกันหน่อยค่ะ ใครมีร้านไหนเข้าท่า หรือมีไอเดียอะไร ลองเสนอมาได้ในกระทู้นี้เลยนะคะ

ถ้ามีลิงค์เว๊บไซต์ของร้าน ภาพในร้าน ก็แปะมาด้วยได้เลยนะคะ เสนอได้ทุกคนนะคะ ไม่ได้จำกัดเฉพาะแค่คนที่มาร่วมงานค่ะ

(ร้านที่ยกตัวอย่างในโหวต เป็นเพียงตัวอย่างนะคะ ถ้าจะโหวต ให้เลือกตามประเภทได้เลยค่ะ)

จากคุณ : ปองแล
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 53 15:38:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com