Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(ซอนต๊อก)** เชิญร่วมเฮฮาตามประสาคนรัก..พีดาม @ pantip # 11 **{แตกประเด็นจาก A9258317}  

พีดาม

คือ หนึ่งในตัวละครของซีรี่ย์ดังแห่งปี 2009 ของเกาหลีใต้ QUEEN SEON DEOK  ซึ่งทางไทยทีวีสีช่อง 3 ได้นำมาฉายในเมืองไทย เริ่มเมื่อวันที่3/4/2553 ที่ผ่านมา โดยใช้ชื่อว่า ซอนต๊อก มหาราชินีสามแผ่นดิน

พีดาม

รับบทโดยนักเเสดงที่ชื่อ ว่า คิมนัมกิล เป็นบทบาทการเเสดงที่สร้างความประทับใจให้ผู้ชมเป็นอย่างมากเนื่องจากเป็นบท ที่มีหลากหลายอารมณ์ ทั้งสนุกสนาน เฮฮา เศร้า ซึ้ง สะเทือนใจ

การที่ ได้รับบทพีดาม นี่เอง นักเเสดงอย่าง คิมนัมกิล ซึ่งในอดีตมักได้รับบทนักเเสดงสมทบธรรมดาๆได้มีโอกาสก้าวเข้าสู่ตำเเหน่ง นักเเสดงยอดนิยมคนหนึ่งของเกาหลีใต้ ส่งผลให้เขามีรายรับสูงสุดในปีที่ผ่านมา และอาจถือได้ว่า บทพีดาม ได้เปลี่ยนเเปลงชีวิตการเป็นนักเเสดงของ คิมนัมกิล ไปตลอดกาล

...........................................................................................................

สำหรับ ใครที่ชื่นชอบตัวละคร พีดาม เหมือนเรา ขอเชิญร่วมแสดงความรู้สึกได้ในกระทู้นี้นะคะ
มาร่วมเเชร์ความคิดเห็น รูปภาพ คลิป ข่าวสาร ของนักเเสดงคนนี้ได้เต็มที่
กระทู้นี้ถือเป็น แนวร่วมของ ตำหนักซอนด๊อก ของคุณ isobuty เเละเป็นเเนวร่วมกับบ้าน อัลชอน ของคุณ prettynarak

**คำเตือน**

1. ใครไม่ชอบพีดาม กรุณาอย่าเข้ามาทำให้เสียบรรยากาศ

2. ใครดูละครยังไม่ถึงตอนพีดามมา ระวังมีสปอยล์นะคะ เพราะการเเชร์ความรู้สึกถึงตัวละคร มันเลี่ยงการสปอยล์ได้ยาก

3. หากเกิดปัญหากระทู้ด๋อย กรุณาแจ้งหลังไมค์หรือติดตามข่าวได้ที่ตำหนักใหญหรือบ้านอัลชอนนะคะ

ถ้า หากกระทู้นี้มีคนมาพูดคุยกันมาก ก็จะเเตกกระทู้ไปเรื่อยๆ หรือถ้าคุณ isobuty เจ้าตำหนักซอนด๊อก จะเปิดบ้านพีดาม อย่างเป็นทางการ
ก็อาจจะยุบ รวมไปอยู่ที่นั่นที่เดียว แล้วแต่ความเหมาะสมก็แล้วกันค่ะ

...........................................................................................................

ขอบคุณเพื่อนร่วมความรู้สึกทุกคนนะคะ ขอให้มีความสุขกับมุมน้อยๆของเราทีนี่ค่ะ

cr.FC/KNG/Indonesia

จากคุณ : i am kai
เขียนเมื่อ : 17 พ.ค. 53 19:33:24