Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอพื้นที่นึดนึง เกี่ยวกับการประกาศ Curfew ของทาง ศอฉ.  

ประชาชน ในพื้นที่ ที่ทาง ศอฉ. ตัดไฟฟ้า และเคเบิล ไปนั้น

เขาจะทราบได้อย่างไรครับว่ามีการประกาศ Curfew เกิดขึ้น อะไรยังไงกี่โมง

เท่าที่ทราบตอนนี้ หลายเขต ที่โดนตัดไฟฟ้า เกรงว่า ประชาชนจะทราบ

รายระเอียด การประกาศ Curfew โดยไม่ทั่วถึง

มีวิธีการแจ้งข่าวทางอื่นเพิ่มไหมครับ

เพื่อให้ประชาชนได้ทราบ ข่าวการประกาศ อย่างทั่วถึงครับ

จะขึ้น ฮ. โปรยใบปลิว หรือ มีรถเร็ววิ่งประกาศแจ้งข่าวก็ได้ครับ

ด้วยความเคารพ ครับ

ปล. ขอตั้งกระทู้ไว้ในหัวข้อ การโฆษณา นะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : turnontable
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 53 18:05:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com