Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ซากุระคาเฟ่ #30] +++ MIKA-san-yee in Bangkok [2] +++{แตกประเด็นจาก A9266174}  

ท่ามกลางความวุ่นวาย ก่อการจราจล ในพื้นที่กรุงเทพฯ พื้นที่โดยรอบ และหลายจังหวัดทั่วประเทศ

ห้องซากุระของเรา แม้จะเป็นเพียงชุมชนเกี่ยวกับเรื่องบันเทิง แต่ก็มีน้ำใจ และความห่วงใยให้กับเพื่อน ๆ และพี่น้องชาวไทยทุกคน

นี่เป็นส่วนหนึ่งของ shoutmix ของห้องบันเทิงซากุระในวันนี้  ขอชื่นชมน้ำใจของทุกคนครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เดอะมอลล์บางแค ปิด 17.00    /   ขอตุนของกินด้วยคน เตรียมถังใส่น้ำไว้ด้วย

คำแนะนำ 1.เตรียมน้ำ-อาหาร 2.ไฟฉาย 3.ชุดปฐมพยาบาลเบื้องต้น

#เนชั่น สื่อรายงาน ตอนนี้สยามซอย 5 น่ากลัวที่สุด ไฟยังคงไหม้อยู่ ลิโด้ตอนนี้ไฟไหม้ชั้นล่างแล้ว

รถไฟฟ้า BTS - รถไฟฟ้าใต้ดินยังงดให้บริการทุกสถานีต่อเนื่องในวันพรุ่งนี้

5 แยก ณ ระนองคลี่คลายแล้ว นปช.ทุบทำลายทรัพย์สินทางราชการตามข้างทางทั้งหมด  

รร.พระหฤทัยคอนแวนต์ ติดป้ายเขตอภัยทาน ให้คนเดือดร้อนเข้าพัก

โทลเวย์ประกาศปิดทางลงที่หน้ารร.สุรศักดิ์มนตรี รถที่จะใช้ต้องตรงขึ้นทางด่วนดินแดงเท่านั้น

ขสมก.หยุดเดินรถทุกสายรวมรถร่วมบริการทุกเส้นทางเวลานี้

การบินไทยให้ผู้โดยสารขาออกต้อง เดินทางถึงสนามบินก่อน 20.00 น.ตามประกาศเคอร์ฟิว

ส่วนขาเข้าถ้าอยากออกจากสนามบินต้องแสดงตัวและตั๋วเดินทาง

TOP โชคชัย 4 ปิด 6 โมงเย็นค่ะ ตะกี้พี่ที่ออฟฟิศแว๊บไปหาของคุนมา เห็นบอกว่าคนเยอะมากกกกกกกกกก

ทั้ง DTAC ทั้ง TRUE ใช้ไม่ได้เลยค่ะ แถวลาดพร้าวนะคะ

ตะกี้ไปเดินตลาดมา เหมือนสงครามแย่งชิงอาหารเลยทีเดียว คนเยอะมากกกก

curfew 20:00น. - 06:00น. - ธนาคารทั่วประเทศเเละตลาดหลักทรัพย์ปิดพรุ่งนี้นะครับ <<คุณกรณ์ทวิตเองค่ะ

สายด่วน ศอฉ.Tel. 02-551-1515* โทรฉุกเฉิน 199* ทางด่วน 1543* จราจร 1197* รถเมล์ 184* กทม. 1555* ฉุกเฉิน 1669

ขอให้ทุกท่านช่วยกันส่งต่อ สายด่วนแจ้งเหตุอันไม่พึงประสงค์ 02 551 1515 และ 1555

ตอนนี้อยู่บ้านดูแลตัวเองดีๆ อย่าลืมดูรอบๆบ้านด้วยนะคะ

รพ.รามาฯ งดให้บริการผู้ป่วยฉุกเฉิน วัีนที่ 21-22 พ.ค.นี้

แถวสุวรรณภูมิแอร์พอร์ตเหมือนจะมีผู้โดยสารที่เข้าเมืองไม่ได้อยู่เยอะค่ะ โรงแรมแถว ๆ ใกล้สนามบินค่อนข้างแน่นเลยค่ะ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอให้ประเทศไทย และทุกคนปลอดภัยครับ

จากคุณ : sianpa
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 53 18:22:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com